Ai có thể giúp em cho lời khuyên không ạ ?

Chuyện là em mới đi làm được 3 tháng đầu tiên trong đời, em làm ở một công ty nhà nước do bố em xin vào, em làm bên mảng xuất khẩu nhưng không được chia chuyên môn sâu mà tất cả việc tìm kiếm khách hàng, lên kế hoạch sản xuất cho đến khi giao hàng, chứng từ cho khách hàng thì mới hoàn thành. Nhưng mà khi làm việc em lại cảm thấy mình không hợp với công việc hiện tại vì nhiều yếu tố như :

-Bên em làm từ 7h sáng đến 4h chiều ( lúc đầu em cảm thấy thời gian này em có thể làm rất nhiều thứ trong 1 ngày của mình, nhưng khi làm việc thực sự em làm từ 7h đến gần 6,7h tối mới về, có hôm gần 9h mới về , dạo này còn có màn sếp tổng đi chơi thì nhân viên bọn em còn phải làm thêm thứ 7 gần 2 tháng trời và cũng về như những ngày trong tuần,hôm nào có người về khoảng 5h thì cũng bị sếp hỏi sao về sớm vậy làm em cảm thấy hết việc cũng không dám về.Phòng khác thì 4h người ta đã về rồi chỉ có phòng bọn em làm mãi cũng không hết việc, có người làm tới 4 5 năm rồi mà cũng vẫn tối mới về )

-Em hiện tại vẫn chưa biết làm sao để tạo ra sự thú vị để tiếp tục công việc này ( một phần là do người hướng dẫn của em rất kỹ tính, chuyện gì cũng mặt nặng mài nhẹ với người mới nên em cũng cảm thấy áp lực từ sếp trực tiếp đến trưởng phòng , em mới vô còn nhát tính, người ta nói mình sai cũng phải chịu nhưng cũng uất ức lắm ạ ).

Hiện tại em có suy nghĩ về học Anh văn rồi đi dạy cho cái đầu nó thoải mái ạ, nhưng vướn bận bố em còn làm việc bên cty, có lần em xin thử 2 tháng thử việc nhưng em cũng biết làm vậy là rất mất mặt bố nên chả biết phải xin phép thế nào cho phải hay có cách nào để tạo không gian làm việc để tiếp tục. Anh/chị nào có thể giúp em cho ý kiến được không ạ ?:(