Em chào anh chị ạ. Em mới biết điểm thi ielts nên muốn lên đây chia sẻ với cả nhà ạ. Em được 6.0 thôi nhưng nó cũng gọi là ổn rồi ạ :3

Em là dân kinh tế, trước em cũng thi khối D nên cũng biết chút ít tiếng anh nhưng nch bập bõm lắm ạ. Làm bài grammar còn được chứ speaking là thôi em chịu luôn. Các bạn rủ lên Tạ hiên chơi, chúng nó ngồi nch với Tây như đúng rồi nhưng em ngồi im thin thít thỉnh thoảng chen vào đc tí thôi ạ. Mà anh chị biết rồi đấy học kinh tế ra thất nghiệp đầy nên em cũng muốn có cái bằng IELTS cho đẹp CV.

Trước em có đi học trung tâm X(em không tiện nói tên ạ) nhưng cũng không thích lắm vì học chậm lại vừa học vừa chơi thấy hơi tiếc tiền :3

Em đến với Zim là sau 1 lần đi học thử tại đây. Ở đây được test thử 4 kĩ năng trước rồi tư vấn lộ trình học. Cũng cho học thử 1 buổi để xem có phù hợp với phong cách giảng dạy không, Thấy thầy giáo đẹp trai rồi dạy hay nên em đi học luôn ạ. Lúc đến trung tâm test trình độ còn bỡ ngỡ, gặp đc ngay chị tư vấn học hành cả đời sống cho rất nhiệt tình. Đi học k những có kiến thức mà còn đc boost tinh thần học hành ghê gớm. Lớp học ít nên đc giảng viên care tận tình, càng học càng muốn đc học nữa. Cơ sở vật chất thì hiện đại. Lại còn đc học bổ trợ vs các anh chị xinh đẹp, tiếng Anh cực giỏi nữa

Chia sẻ về kinh nghiệm đi học ở đây cho mọi người tham khảo:

- Nhược điểm:

+ Học phí: Khá cao. Lúc nghe mình cũng hơi sốc :3. Nhưng sau khi học mình mới thấy lớp học ít học viên, giờ học linh động, học bổ trợ nhiều nên tính ra cũng không đắt. Học phí được chia theo đợt để đóng

+ Lịch học dày nếu ai học cấp tốc :3. Có những học viên mà hầu như ngày nào cũng đi học và học cả sáng cả chiều luôn ạ

- Ưu điểm:

+ 100% giáo viên việt nam giảng dạy. Giáo viên đều 8.5-9.0 ielts dạy rất nhiệt tình. Học ở Zim rất hiệu quả, bài giảng khoa học và dễ hiểu dễ áp dụng, thầy cô rất nhiệt tình và kiên nhẫn, khi học em không cảm thấy mệt mỏi hay chán nản. Ngoài ra thầy cô cũng vô cùng gần gũi, tận tính hỗ trợ học sinh, sát sao theo dõi tiến độ học tập và tạo mọi điều kiện tốt nhất

+ Giờ học linh động

+ Được học bổ trợ từng kĩ năng và được hỗ trợ cho đến lúc thi

+ Care học viên tận tình. Thúc học sinh học và làm bài tập rất nhiệt tình nên không có chuyện trốn học hay lười học. Nhiều lúc em cảm thấy như mình là học sinh tiểu học đến giờ là bị bố bắt vào ngồi bàn học ấy ạ :3. Trung tâm quan tâm học viên lắm nên nhờ thế em mới tiến bộ được

+ Môi trường học tập rất thích. Có nhiều hôm học cả sáng cả chiều em ở lại trung tâm luôn. Ngồi ăn với các ac nhân viên. Mn vui tính và thân thiết lắm luôn.

Cá nhân em thấy Có ielts cũng cho e nhiều cơ hội việc làm cũng như đi du học. Đặc biệt là bây giờ em tự tin giao tiếp tiếng anh rồi. Tóm lại mình thấy học khá ổn ạ. Mn ai học ở đây rồi thì có thể để lại review cho mn cùng biết nhé. Nếu muốn tìm hiểu về trung tâm có thể nhắn mình mình sẽ nói kĩ hơn nha :D