Em ở tp.HCM . E đã tốt nghiệp đại học ngành tài chính ngân hàng vào năm ngoái, nhưng e không thể tiếp tục theo đuổi ngành này vì đầu óc e vốn chậm chạp với những con số. Vậy nên, e quyết định đi du học Nhật Bản - điều em yêu thích từ lâu nhưng vì gia đình..Công ty Tư vấn giới thiệu cho em đến học ở vùng Okayama vào tháng 4 năm 2016, qua đó sẽ học tiếng 2 năm rồi họ sẽ giới thiệu cho e các ngành chuyên sâu khác ở các trường Trung cấp - cao đẳng - Đại học ở Nhật. Em mong muốn khi học xong sẽ làm phiên dịch viên hay nghề nào đó liên quan đến tiếng Nhật cho công ty Nhật ở Việt Nam. Sau 02 năm học tiếng ( cơ bản ) , em nên làm gì tiếp theo để có được bằng cấp tốt và nâng cao khả năng tiếng để giúp ít khi về VN xin việc. Nếu học chuyên sâu về tiếng Nhật ở Trung cấp hay cao đẳng thì có cần ôn các môn Toán Lý Hóa.. hay gì không, hay chỉ học tiếng cho tốt mà thôi ? Mong các anh chị có kinh nghiệm học tập ở Nhật cũng như đang làm phiên dịch viên ở Việt Nam cho em lời khuyên và thông tin chi tiết.

em cảm ơn nhiều
:)