Em là nữ, 24t, tuổi mụ là 25 ạ. Em ra trường vào cuối năm 2014 ngành Quản trị kinh doanh. Sau đó đi làm bán hàng trong siêu thị đến tháng 7/2015 rồi em nghỉ. Từ đó đến cuối năm 2015 em nghỉ viêc, có xin vào làm 1 chỗ nhưng ko phù hợp nên lại nghỉ tiếp xin việc khác, nhưng cũng chỉ đi pv rồi lại thôi, ko thấy cty nào gọi.

Vừa rồi qua Tết bố mẹ em có nhờ người xin cho em vào 1 cty sản xuất, là cty Nhà nước, lương thấp, nhưng gần nhà và được về sớm. Nhưng thật sự em không thích công việc này, nguyện vọng của em là làm Nhân sự, ko thì làm NV Văn phòng để ổn định 1 chỗ, nhưng do vị trí đó k thiếu người nên em buộc phải làm công việc khác, trong phòng Kinh Doanh.

Từ ngày đầu tiên khi em biết mình sẽ phải làm công việc ko như mong muốn, em đã rất buồn rồi, nhưng do đã nhờ người ta, nên em vẫn phải cố gắng. Mọi người có giống em ko, khi mà mình ko làm công việc mà mình thích, mỗi buổi sáng thức dậy đều cảm thấy rất mệt mỏi, bước chân đến công ty đều cảm thấy nặng nề. Sắp tới là hết 2 tháng thử việc rồi, em định sẽ ko tiếp tục làm nữa, khi mà em ko tìm được niềm vui, sự yêu thích trong công việc, môi trường nhà nước nên đều là các chị, các cô đã lớn tuổi, nhưng vẫn hay để ý lắm ạ. Cách làm việc thì mỗi người 1 cách khác nhau, em làm theo đúng lời người này nói thì qua người kia lại bảo là sai, nên toàn đứng giữa nghe chửi thôi :(

Các mẹ có kinh nghiệm cho em lời khuyên với, em quyết định nghỉ ở đây có đúng ko? khi mà xin việc bây giờ cũng rất khó :(