Kể câu chuyện này ra đây bản thân em rất xẩu hổ nhưng lúc này em ko biết làm gì. Dường như phía trước e sương phủ dày đặc ko có lối đi mọi người à...

Em năm nay 24 tuổi vừa ra trường cầm trong tay 2 tấm bằng cao đẳng và đại học ngành kế toán. Nói như vậy nghe ghê lắm. Nhưng e lại chẳng biết gì về chuyên ngành của mình cả. Từ năm thứ 1 e đã lơ là việc học rồi chỉ mải chơi. Cũng như nhiều bạn sv khác. Lúc nào cũng chỉ lo quần áo đi chơi. Tối đến thì hẹn bạn bè đi chơi chán chê mê mỏi. Tối về khuya thì thức đêm ko ngủ. Sáng hsau dậy đi học thì có hôm ngủ bỏ học luôn có hôm thì lên lớp chỉ để ngủ. Mỗi lần lên lớp e chọn bàn cuối để ngồi cùng các bạn cũng như e. Rồi dần dần cho đến năm 2,3,4 e vẫn như vậy. Chẳng bao giờ e học cả. Cô giáo nói trên bảng ở dưới e cảm giác như vịt nghe sấm. Cô giáo nói tiếng ngoại ngữ ý. E ko hiểu gì. Càng k hiểu thì càng k muốn học. Cứ thế trog đầu e ko có kiến thức gì. Đi thi thì nhìn bài rồi cuối cùng thi đi thi lại cũng ra khỏi trường. Mệt mỏi... Đến ngày hôm nay cầm 2 tấm bằng rồi nhìn lại e thấy mình thật vô dụng. Chỉ biết trách bản thân tại sao ko chịu học mà chỉ biết làm những côg việc vô bổ. Chán đời rồi bế tắc. Lúc nào e cũng loanh quanh trong nhà. Giờ đây e chẳng muốn đi chơi chẳng muốn tiếp xúc với ai cả. Như tư kỉ ở trong nhà vậy. Đax mấy tháng kể từ khi ra trường e cứ thế này rồi. Càng ở nhà càng nhút nhát càng sợ giao tiếp. E lên mạng đọc có chỗ tuyển việc làm nhưng kinh nghiệm ko có, kiến thức ko có, rồi lại nhút nhát nữa. Làm sao e dám đi xin việc đây?? 1 trog số đứa bạn của e cũng giống như e. Nhưng nó mới đc gđinh xin cho vào 1 côg ty và đi làm đc 2 ngày nhưg k biết gì. Đến mọi ng ở cty nói rồi bảo chưa thấy ai đi học đh kế toán về mà k biết cái gì cả. Rồi họ cũng ko dạy và cũng ghét nó luôn. Nó hỏi gì thì họ cũng ko buồn trả lời. Nó cũng cảm thấy áp lực. Học việc mà k ai chỉ dạy nên nó cũng rất chán. Nhìn lại e thì còn đang thậm tệ hơn cả nó. E tuyệt vọng và chán nản bản thân mình. Nghĩ mà rơi nước mắt nhưng khóc thì cũng đc ích gì. K giải quyết đc vấn đề gì cả. Giờ e cũng lên mạng đọc về nguyên lý kế toán nhưng đọc như thế này e cũng k hiểu được cho lắm nữa. E rất muốn làm lại. Muốn đi làm muốn biết về công việc của mình. Muốn giúp ích cho cái xã hội này. Muốn trở thành ng bình thường có ích cho xã hội chứ k muốn như 1 bóng ma. 1 ngày chỉ luẩn quẩn ở nhà ko tìm thấy lối thoát. E bây giờ chỉ mong có 1 vị nào đấy hãy làm ơn làm phúc chỉ giúp e công việc đơn giản của kế toán và cần học cần làm nhưngx gì. Em cầu xin các chị các anh ở đây. Ai có kinh nghiệm hãy cho e 1 chút kiến thức và các bước cơ bản của ngành kế toán này với ạ. E bây giờ sẽ ko lơ là nữa. E sẽ cố gắng sửa sai lỗi lầm của mình. Cầu mong ai đó hãy cho e cơ hội làm lại từ đầu. E hứa sẽ chăm chỉ và nếu e biết được công việc thế nào e sẽ làm hết mình.... Xin hãy làm ơn làm phúc giúp e ạ ...