Mình đã tốt nghiệp đại học 3 năm. Ngày đầu ra trường cầm tấm bằng trên tay mình hoang mang, chẳng biết đi đâu về đâu.

Do mình hay ảo tưởng nên cứ nghĩ ra trường Bố mẹ sẽ xin được việ cho, nhưng với tấm bằng của trường ĐH hạng 2 cộng thêm ngành học cũng chưa phát triển trong nước nên vài tháng sau khi ra trường mình vẫn thất nghiệp.

thấy mình ở nhà suốt cũng chán bố mình xin cho xuống bán hàng thời trang công sơ cho vợ chồng bạn thân của Bố. làm được ở đây nửa năm mình nghỉ.

Rồi cũng làm cho một vài công ty nhỏ khác rồi cũng chẳng đâu ra đâu, công việc không ổn định nên mình cũng chả tìm được 1 chàng trai tốt để yêu. Nên cũng chẳng có người yêu nốt

Gần đây mình xin vào 1 cty làm tư vấn môi trường nhưng do nhiều yếu tố nên lại xin nghỉ và ở nhà, Bố mình lo lắng chạy vạy khắp nơi xin việc nhưng chẳng được chỗ nào. Rồi Bố đánh liều đi hỏi và xin địa chỉ nhà của mấy ông Sếp to to qua giới thiệu mấy bên rồi mang quà đến nhà nhờ vả!

Họ ban đầu có vẻ niềm nở hỏi han lắm, còn nói sẽ xin cho mình nên Bố cũng mừng. Rồi cứ bặt vô âm tín mãi chả thấy gì Bố lại mua quà đến nhận được câu trả lời từ chối tahwngr thừng Bố thật vọng ra về.

Nói về phần mình trong lúc Bố vất vả ngược xuôi xin xỏ, mình cũng dải hồ sơ rất nhiều nơi ngày ngày đi tìm cứ thấy chỗ nào tuyển là mình vào hỏi nhưng vẫn chả có hi vọng gì.

Bố đánh liều lên tận văn phòng làm việc của 1 ông sếp to khác. Ông này thì theo bố có vẻ hồ hởi hơn xin SĐT của bố và Bố cũng lấy số ông ý, ông ý hứa sẽ cố xin cho giống y sì ông trước :)) mình cũng không hy vọng lắm. Nhưng Bố quyết định sẽ cố nốt lần này không được thì hết cách.

Ngày qua ngày mình ở nhà thất nghiệp, không ăn không ngủ được vì buồn chán. Cảm giác ngày qua ngày trôi qua như địa ngục, cảm giác thật khủng khiếp, có lẽ 25 năm sống trên đời đây là giai đoạn khủng khiếp nhất của mình.

Muốn khóc mà nước mắt cứ ứ lại. Rất nhiều lần thấy xấu hổ và có lỗi với Bố Mẹ nhưng cũng chả biết phải làm gì!

Bế tắc!! khi nhìn bạn bè xung quanh người ít thì họ cũng lập gia đình hoặc có CV ổn định. Còn mình chẳng có gì trong tay.

MÌNH VIẾT TÂM SỰ NÀY ĐỂ CHIA SẺ CÙNG NHỮNG BẠN CÙNG CẢNH NGỘ ĐỂ CŨNG NHAU MẠNH MẼ VƯỢT QUA GIAI ĐOẠN KHÓ KHĂN, ĐỘNG VIÊN NHAU TIẾP TỤC CỐ GẮNG HY VỌNG!!

NHỮNG BẠN CÓ CV ỔN ĐỊNH VÀ CS HP RỒI THÌ XIN ĐỂ LẠI LỜI KHUYÊN GÓP Ý

CẢM ƠN!!