Với mỗi chúng ta công việc dù là làm công nhân, nhân viên văn phòng hay công chức nhà nước cũng là con đường mình lựa chọn đúng không ạ. Cũng có bạn học ra nhưng có làm đúng ngành mình học đâu mà lại lựa chọn cách kinh doanh - đấy cũng là 1 nghề theo sở thích, ý muốn của mình đúng không. Mình làm gì cũng là làm để mưu sinh cuộc sống này nên mình hãy vui vẻ nhé, coi công việc là niềm vui để mình lấy động lực làm cho những ngày tiếp theo. Hạnh phúc là có một công việc, một ngành nghề để làm, có điều gì đó để hy vọng và có ai đó để yêu thương.

Nên chỉ vậy hạnh phúc thật vô cùng đơn giản mà không phải những thứ gì đó xa xỉ mà chúng ta phải kiếm tận đẩu tận đâu. Không phải ai trong mỗi chúng ta đều có thể làm được công việc mà mình yêu thích nhưng dù làm bất cứ công việc gì hãy cố gắng làm việc hết mình, hãy đặt thành ý của mình vào công việc đó, rồi dần dần mình sẽ tìm được niềm vui, niềm đam mê với công việc đó.

hình ảnh

Với bài viết này mình cũng muốn tâm sự để chị em nào hay bất kỳ ai đang có ý định chán nản về công việc mà mình đang làm thì cứ nên suy nghĩ nhé. Nếu mình mà gắn bó với nó lâu rồi mà giờ muốn thay đổi sang môi trường mới thì mình lại bắt đầu lại từ đầu. Quá trình bắt đầu ấy rất dễ làm con người ta hay chán nản lắm đấy. Hãy cố gắng lên nhé, mọi điều tốt đẹp sẽ đến thôi mà. Cố lên tôi ơi.