Em đang là sinh viên thực tậ
p . Hôm nay sế
p dẫn các chị em đi ăn mừng ngày 8 tháng 3 thì có vài chuyên xảy ra . Mà thật ra thì những chuyện này vốn có từ lâu chỉ hôm nay e mới cảm nhận rõ ràng

Đại khái là cả team đến ăn ở 1 nhà hàng nhật bản khi mà các chị đã ngồi kín chỗ , 1 anh
bảo em ngồi về
phía này ( tức là
phía gần các anh) vì ngồi chia làm 2 các chị một bên và các anh một bên . Gần chỗ em thì toàn các anh chỉ có 1 chị ngồi gần . Thế là em bắt chuyện và tập trung vào chị ấy nhưng tuyệt nhiên chị ko hề hó hé lại gì với em cả . Chị nhìn em rồi quay đi chỗ khác rất nhiều lần . Ánh mắt thì ôi thôi rồi , huhu , kinh khủng lắm . kiểu lườm nguýt í . Phải nói thêm là vì ngồi bên dãy các anh nam nên em được quan tâm gắp đồ ăn cho, hỏi thăm và các anh nói chuyện rất vui . Em ko phải kiểu con gái dễ nói chuyện hay xã giao tốt vs người lạ nên câu nói chỉ dừng ở mức độ lịch sự và chào hỏi . Các chị dãy bên kia em cách khá xa nên em ko bắt chuyện dc và em cảm nhận thật sự các chị ko thích ( vì sao thì e ko rõ )

Lúc về ngay trong thang máy em mở điện thoại ra check cái ứng dụng đang tải về thì một nhóm 3 chị fia sau cười phá lên nói rất to : Hiểu gì ko , chả biết làm gì , khoe đồ . (?!?) mấy chị nói em khoe đt ư .
:( . chắc chắn nói em lun ....

Em rất bức xúc với cả buồn nữa . Là
phụ nữ với nhau mà thật sự em ko cách nào có 1 chút thiện cảm trong mắt các chị dc . Em cũng suy nghĩ rất kỹ về những hành vi và cách giao tiếp của bản thân nhưng em nghĩ mình ko gây lỗi lầm hay làm sai . Chẳng lẽ môi trường công sở khó khăn vậy sao ....