Em 22 tuổi, đang làm trong 1 công ty về giáo dục, e vào đề luôn e k thích sếp, sếp còn trẻ, bên ngoài luôn nói cười thân thiện, nhưng bên trong k biết đang tính toán gì đâu ạ, nhiều lúc cứ như ngụy quân tử ý, hay nói đả kích và đánh giá con người 1 cách k chân thành. Đấy là suy nghĩ của e, hay e lại nghĩ vớ vẩn??

Dư lày ạ, sếp chưng cầu dân ý về việc tổ chưc 20/11, hỏi ý kiến e, e trả lời: thì mọi năm mọi người tổ chức thế nào thì cứ tổ chức như thế thôi ạ. (Em lính mới tò te, k muốn bàn luận quá nhiều vào vấn đề tập thể, mà tính e cũng 3 phải nữa @@)

Sếp nói: Lại đi theo vết xe đổ, thấy chưa !? (đây là nói trước mặt 1 người khác nữa)

E hỏi: Nghĩa là sao ạ?

Sếp nói gì về sau e k nhớ rõ, e nói cho xong là: Thì mọi người ăn uống gì đó, rồi làm gì nữa thì làm thôi ạ.

Em thắc mắc 1 điều tại s chỉ hỏi e, mà k hỏi người khác !? (trong khi đó cũng có 1 chị vào trc e có 2 tháng thôi)

Và còn nứa s sếp cứ phải nói đi nói lại chuyện trang điểm bên ngoài của e, e bảo e k quen và cũng k thích, nhưng cũng chỉ nói mỗi e, chẳng nói với ai nữa !? (và vẫn có sự hiện diện của chị kia)

E k thích s cứ hỏi e quá nhiều và cũng nói quá nhiều với e thế ạ (e vốn ít nói r, lại rất ghét những người nói nhiều kiểu thế)

Em mong mọi người đọc và tâm sự 1 chút với đứa sinh viên mới ra trường còn yếu kém kinh nghiệm làm việc.

P/s: Đọc đến đây sẽ thấy có 1 bài viết tuơng tự, của e đấy ạ, có 1 số lí do e mong mọi người comment vào bài viết này ạ. Many thanks!