Chào các anh chị của trang Webtretho. Em là một thành viên thường xuyên theo dõi các chuyên mục trên trang webtretho, nhất là ở mục việc làm bởi vì em đang gặp nhiều khó khăn trong mục này. Nói sơ qua về bản thân: Em quê gốc ở ngoài Bắc nhưng hiện tại em đã chuyển vào sống ở Sài Gòn để được gần gia đình ạ (Gia đình em, do nhiều biến cố, hiện sống ở Lâm Đồng ạ). Em đã tốt nghiệp đại học khoa tiếng Hàn được một thời gian và hiện đang dạy tiếng Hàn tại một số trung tâm tại Sài Gòn. Em tự nhận thấy tiếng Hàn của mình chưa thật tốt, chưa giao tiếp giỏi bởi vì thời sinh viên do gia đình gặp nhiều biến cố mà em đã trễ nãi chuyện học hành. Hiện tại em đang cố gắng ôn tập lại tiếng Hàn để có nhiều cơ hội việc làm hơn trong tương lai. Nói về vấn đề đi dạy của em, vì hiện em đang đi dạy tự do ở các trung tâm nên công việc thất thường, lúc có lúc không ạ, (khi nào các trung tâm thông báo có lớp thì mình mới được nhận) nên nếu trừ hết mọi chi phí sinh hoạt thì cuối tháng em chẳng dư được bao nhiêu. Em muốn tăng số giờ dạy tiếng Hàn của mình mà không biết phải làm thế nào. Em có đem chuyện của mình hỏi vài người thì nhận được lời khuyên là em phải biết cách giao tiếp với các nhân viên học vụ của trung tâm thì mới nhận được nhiều lớp hơn. Có phải vậy không ạ? Anh chị có ai có kinh nghiệm trong việc này có thể chia sẻ với em để em tăng số giờ dạy được không ạ? Em xin chân thành cảm ơn!