Em đang là sinh viên các chị ạ, em vừa đi học vừa đi làm công ty để kiếm tiền tự kinh doanh ạ. Em mới xin nghỉ làm để tập trung vào công việc kinh doanh đồ si online của em nhưng mà thực sự việc kinh doanh này làm em lao đao quá.

Em đã bắt đầu được nửa tháng nhưng em chỉ bán được có 4 áo, hàng của em so với các shop khác thì không hề kém có khi còn đẹp hơn,em cũng có chạy quảng cáo, chụp ảnh đẹp các kiểu, em đi lựa từng chiêc một nên giá của em không thể rẻ như các shop lấy nhiều cả kiện được nhưng em cam đoan giá của em là trong khúc trung bình so với các shop có cách làm tương tự,....nhưng em vẫn không thể hiểu tại sao mà em lại ế quá như vậy.

Mọi người xung quang em, bạn bè kể cả bố mẹ đều không tin em sẽ làm được các chị ạ, ai cũng nghĩ kiểu như đi học đại học, đang làm công ty ngon quá mà tự nhiên dở chứng về đi bán lác đác mấy cái đồ si, không đáng mặt gì cả, vì cái mọi người muốn thấy là kết quả chứ không phải quá trình gây dựng. Bây giờ em không hề có chỗ dựa tinh thần nào cả, em có đi hỏi một số thì họ đều kiểu nói an ủi thôi chứ không ai thực sự giúp em chỉ ra vấn đề.

Em nhất định sẽ không bỏ cuộc nhưng em thật sự hoang mang, các chị có ai kinh doanh online, đặc biệt là mặt hàng si như này thì cho em xin 1 chút kinh nghiệm mà các chị thực sự đã rút ra với ạ. Liệu việc em bị ế như vậy có là bình thường với 1 người mới lần đầu kinh doanh không và em nên làm những gì để cải thiện.

Em cảm ơn mọi người nhiều, mong mọi người giúp em vì em không biết phải hỏi ai nữa.