Mọi người ơi em năm nay 22 tuôi, chuyện học tập của em lận đận ghê gớm lắm, em vô 1 cái trường đh quốc tế, khi nhận kết quả em đã nhất quyết với ba mẹ là vô trường này :(. Học phí thì đắt đỏ, nhưng quan trong là em bị cô lập....Em học ngành thủy sản trong năm 1. Năm 3 em thấy không thích nữa và em chuyển sang ngàng khác là ngành hóa. Trường em thì học theo chứng chỉ và tự đk môn, em qua và cảm thấy lạc lõng lắm mọi người ạ, mặc dù cố gắng nhưng em vẫn bị chúng nó ghét, tụi nó nói em mặt lạnh, ít cười :(. Một vài đứa cũng chơi vs em, nhưng sau đó em phát hiện nó chơi ko tốt với mình và cũng ko hợp, vào lớp thực sự khiến em rất chán, em rất nản, mặc dù đã năm 4, em có đi dạy thêm và kinh doanh bên ngoài. Em không có nhiều bạn bè, cấp 3 thì em có 1 đứa bạn chơi đến bây giờ. Mỗi lần vào giảng đường thì tụi nó tụm nhóm này nhóm nọ, còn e thì lẻ loi tủi thân lắm ạ, do ngoại hình da đen lai to con, nên là con gái mà đến giờ e vẫn chưa có bạn trai. Cuộc sống thực bế tắc mọi người nhĩ, chị gái em thì đẹp xuất sắc, còn em thì vừa không lanh nhu chị vưa xấu lại trầm tính, cuộc đời này còn có chỗ dung thân cho em ko?