Hiện tại em vừa tốt nghiệp được hơn 1 năm. Sau khi vừa tốt nghiệp, em bắt đầu vào làm công ty hiện tại. Môi trường công ty nước ngoài nên khá tốt, đối với 1 sinh viên mới tốt nghiệp như em thì lương cũng thuộc dạng khá ổn. Tuy nhiên  công việc áp lực. Và công ty ở xa nhà. Mỗi ngày mất hơn 2 tiếng để đi và về. Đi bằng xe công ty, nhưng khổ nỗi em rất dễ bị say xe. Mỗi ngày đi làm về em đều cảm thấy rất mệt mỏi, phần lớn là do ngồi trên xe ô tô lâu. Công ty cũng nằm trong khu công nghiệp, tính chất làm tập trung. Em cũng sợ làm lâu sẽ ko được tiếp xúc nhiều, và rơi rớt hết các mối quan hệ. Đường xá đi lại ở Kcn cũng rất nhiều xe container và xe tải nên em cũng hơi lo. Công việc của em chỉ có thể làm và phát triển ở kcn, làm ở các nhà máy. Nên em sợ nếu theo nghề này thì em sẽ phải gắn bó mãi với kcn mất. Hiện tại em đang phân vân không biết có nên nghỉ việc ở đây hay không? 

Nếu về làm gần nhà , thì may ra em chỉ có thể xin làm ở các ngân hàng. Vì chỗ của em cũng không có nhiều việc để xin. Đa số công ty nước ngoài đều nằm ở kcn cả. Em cũng sợ nghỉ ở chỗ hiện tại rồi cũng khó để xin 1 công việc với mức lương và môi trường tốt như vậy.