Chào mọi người, em hiện đang làm lễ tân hành chính cho 1 công ty dược, hàng ngày người ra vào nhiều nên em cũng niềm nở lắm. Chuyện là công việc lễ tân công ty em thì vô vàng công việc không tên nhưng em vẫn ráng xoay sở chỉ là các anh chị đồng nghiệp bên e cứ thế nào ấy, em đã cố gắng hòa nhập với mọi người nào là rủ đi chơi, nói chuyện đủ các kiểu nhưng mà người ta cứ như xem em không có mặt ấy, chả ai hỏi han hay bắt chuyện cùng em cả. Ngày em vào học việc cũng chỉ qua loa được vài ngày rồi em tự xử cả. Công ty cung thuộc dạng công ty lớn mà mọi người chả ai giúp đỡ ai gì mấy. Hôm bữa có chị kia mang ít trái cây vô ăn, mà em ngồi ngay đó lại chả ai mời mọc gì cả, mà giấu giấu im im ăn, không phải em ham ăn hay gì mk nhìn hành động vậy thấy chạnh lòng quá. Em là đứa hay thích nói chuyện xã giao này kia mà cố mãi chả được. Em cũng chẳng xích mích ai, công việc cái gì biết vẫn cố hoàn thành, cái nào không biết thì em cũng hỏi mà người ta cứ tỏ ra khinh khinh. Em cứ nghĩ là do em không biết hòa đồng nhưng hình như mọi người không thích em thì phải, mỗi ngày làm việc em cảm thấy dài như 1 thế kỷ, chán vô cùng ạ, có ai chung cảnh ngộ với em không chia sẻ cùng em với. Em muốn xin nghỉ quách rồi đi tìm môi trường khác mà cứ sợ cái cảnh học việc nhày việc, haizzz..:((