Chào cả nhà! Mong mọi người cho em lời khuyên với ạ, em trong cuộc nên thấy bối rối quá.

Chả là thế này ạ, năm nay em 24 tuổi, từ ngày ra trường xong em đi làm cũng đc 2 năm, công việc thì tương đối nhàn mặc dù phải làm ca kíp, lương cũng khá nhưng lại không đúng chuyên ngành học đại học của em, làm lâu không có chuyên môn, cũng như công việc không được tăng lương nhiều, từ ngày đi làm tới nay mức lương chỉ tăng lên vài trăm nghìn. Em cũng sợ làm lâu em quên hết kiến thức nên muốn đổi công việc gì đó ổn định hơn. Gần đây em mới thi được một công việc khác, làm hành chính, phù hợp với ngành học nhưng lương chính thức thấp hơn công việc cũ, lại có quy định 2 năm sau khi vào công ty không được lấy chồng sinh con. Em có người yêu cũng hơn 1 năm, anh ấy 29 tuổi rồi ,công việc thu nhập khá tốt, gia đình anh ấy thì muốn cuối năm nay bọn em cưới nhưng em thì muốn cuối năm sau 2016 mới cưới để ổn định công việc, anh ấy cũng hơi khó chịu nhưng rồi cũng hiểu và nói sẽ chờ em. Rồi em lại xin được công việc mới này, 2 năm nữa chẳng hiểu anh ấy có chờ được em không, vì anh ấy còn có gia đình, lại là con trai một nên bố mẹ rất mong anh ấy lập gia đình. Mọi người khuyên em có nên đổi công việc không hay vẫn làm công việc cũ. Em thì muốn làm công việc mới, thay đổi không khí môi trường làm việc lại có chuyên môn,đã phải rất khó khăn em mới thi vào được, chứ làm công việc cũ rồi lấy chồng sinh con xong mới tìm việc chắc lúc ấy sức ỳ lớn tìm việc học việc mới cũng cả vấn đề gian nan. Nhưng em cũng không muốn bỏ lỡ người yêu em bây giờ, vì em dành cho anh ấy rất nhiều tình cảm. Em phải làm sao đây?