Xin chào mọi người. Em năm nay 24 tuổi, nhưng đã có một bé gái 2 tuổi va e đã ly hôn

Chuyên ngành của em la sư phạm tiếng Trung, gần đây e có thi công chức giáo viên và bị trượt ;(

Em học tiếng Trung nên công việc để lựa chọn cũng khá là nhiều, nhìn bạn bè n đi làm lương 15,20 củ một tháng e cung thấy rất sốt ruột, nên ban đầu e cx k muốn đi thi công chức, vi giờ em la mẹ đơn thân nên với đồng thu nhập ít ỏi của công chức kể cả cộng cả tiền dạy thêm thi thu nhập của e cx k thể nao lên đến 15,20 một tháng đx nhưng e vẫn đi thi theo nguyện vọng của bố e, em khá tự tin vào năng lực của mk nên đi thi e k ôn nhiều, chính vi thế ma e cx bị trượt, bh e rất muốn thi lại để thể hiện bản thân để cố gắng thêm một lần nữa, nhưng e cx rất phân vân vi nếu tính ra e đi dạy ở ngoài lương cx phải đến 10 triệu một tháng, còn mn sợ k ổn định thi e nghĩ mk có kiến thức thi ở đây sụp mk lại đi chỗ khác làm, còn bh đợi đến kỳ thi tiếp theo phải đến một năm ma kpit có đỗ hay k? anh chị từng trải cho e lời khuyên với ạ? Em còn khá trẻ tiếp xúc Xã hội, kinh nghiệm sống cũng chưa đc nhiều. Em xin chân thành cảm ơn ạ 🥰🥰🥰