Mình là người khá bảo thủ vì vậy mình luôn làm mọi việc theo hướng làm cách nào để bảo vệ bản thân tốt nhất. Mình không bao giờ kể hết mọi chuyện xảy ra với mình cho đồng nghiệp cùng công ty trước là mình không tin tưởng họ , hai là mình sợ họ sẽ bàn tán sau lưng mình.

Công ty là nơi nhiều người không tránh khỏi việc tụ tập nói chuyện rồi mang một câu chuyện của ai đó không có mặt để kể lại với những người xung quanh. Nếu là chuyện tốt thì có thể mọi người sẽ yêu quý mình hơn thậm chí là họ sẽ tin tưởng vào những việc mình làm nhưng bên cạnh đó cũng có những người sẽ gạnh tỵ với chúng ta. Còn chuyện xấu thì không phải nói kiểu gì cũng bị bàn ra tán vào. Mình có một gia đình không mấy hạnh phúc cho lắm nên mình không bao giờ kể ra với bất cứ ai trong công ty vì mình là người hoạt động khá sôi nổi trong công ty nên mọi việc mình làm mọi người đều rất quan tâm bà chú ý .

Vì muốn gây dựng hình tượng trong mắt mọi người mà từ khi vào công ty đến giờ mình không kể với ai là mình có một người chồng suốt ngày nhậu nhẹt, hai vợ chồng còn đang chuẩn bị ly hôn. Mình dấu kín lúc nào cũng nói hai vợ chồng yêu thương , chăm sóc nhau. Nhưng thật sự là chuyện này làm mình thật sự rất không thoải mái, mình phải nói dối tất cả mọi người trong công ty. Lúc nào đến công ty mình cũng lo sợ là đồng nghiệp sẽ biết và bán tán sau lưng mình. Trạng thái thấp thỏm khiến mình làm việc rất áp lực, cũng không dám thân thiết với bất kỳ đồng nghiệp nào vì sợ bị phát hiện. Mọi người có thể chỉ mình cách giải quyết được không ạ.