Đầu năm 2017, em làm ở 1 công ty, 3 tháng, cũng okie, nhưng mà ở công ty đồng nghiệp ghét sếp, nên ghét em luôn bởi vì em luôn làm việc trực tiếp với sếp. Làm ở đây, đúng chất là ngồi làm văn phòng, ko chịu áp lực doanh số lớn cho lắm. Nhưng mà luôn trong trạng thái bị cô lập các chị các mẹ ạ.

2 Sếp suốt ngày hỏi em " có biết vì sao công ty tuyển người vào là các bạn ý lại thôi việc ngay ko?"

Em chả dám nói. Nói ra thì cũng loằng ngoằng.

Nói chung, lương 7 trẹo, mỗi năm tăng lên nửa trẹo, thưởng thiếc, đi du lịch cũng okie.

Đại khái thế, cơ mà 2 phòng ghét nhau, toàn nói xấu và cô lập nhân viên mới thôi, chán lắm.

Sếp thì cứ nghĩ công ty mình toàn người trẻ trung, vui vẻ, thanh niên, hòa đồng.

Em thì quý 2 sếp lắm, nhưng lắm lúc 2 sếp du côn lên cũng sợ dã man.

Làm được 3 tháng tiếp theo thì em xin nghỉ vì muốn bay nhảy ở môi trường mới.

Nghỉ xong, em đi xin việc chỗ khác liền, vì giờ không xin thì tiền đâu mà sống ( công việc khá khoai, nhưng em vẫn thích hơn chỗ cũ).

Thế mà sau 1 tháng em xin nghỉ việc bên kia thì sếp cũ gọi điện bảo về làm, công ty đang thiếu vị trí của em. Nhưng mà em ko thích về vì em không thích môi trường ở đó.

Bố mẹ em thì mặt nặng mày nhẹ, muốn em quay về làm vì thấy ở đó em làm cũng lâu, bảo hiểm mọi thứ đóng gói đầy đủ nên cũng muốn em ổn định ở đó 1 chỗ thay vì bay nhảy linh tinh.

Mà nói thực sự, mấy tháng em làm ở công ty cũ, em stress liên tục, tối về không thể ngủ được, thỉnh thoảng khóc lóc 1 mình vì áp lực quá.

Ai vào phòng em làm với em được tháng là tự xin nghỉ. Em cũng mún làm lâu dài lắm, nhưng cái tình trạng như này, làm việc thế nào được mà làm.

Giờ em chẳng biết như thế nào, thấy được níu kéo mình cũng muốn về nhưng mà cũng sợ về lại áp lực. Lại gánh 1 đống công việc lên vai rồi chẳng biết chia sẻ với ai...