Tình hình là mình sinh năm 1988, đã nghĩ việc được mấy năm ở nhà sanh em bé, bây giờ bé nhà mình đã được 20 tháng nên mình xin đi làm lại. Mình đi xin việc cũng vất vả lắm cuối cùng cũng vào được 1 cty của Nhật nằm trong KCX Q7, làm công nhân bộ phận QC, mình vui lắm. Và niềm vui lại được nhân đôi khi Chị trưởng phòng đề bạc cho mình lên văn phòng làm ko làm công nhân nữa ( chỉ vì mình giống tên với chị ấy). Mình làm mới được có 2 tháng mấy thôi, công nhân ở dưới QC thì ganh tị, còn trên văn phòng thì ai làm việc nấy, chẳng có ai thân thiện, công việc của mình là phụ bên XNK, KHO và bây giờ kiêm thêm ISO ( vì chị bên ISO nghỉ), mà bên công việc ISO thì mình hoàn toàn không biết gì hết, cty cho đi học nhưng cũng mù mờ luôn nên thấy hơi nản. Công việc thì nhàm chán tới mức có ngày vào ko có việc gì làm, lên mạng xong rồi tới h về thì về, nên thấy nản hơn. Ai cũng nói mình có công việc nhàm như vậy mà than hoài, thời buổi bây h kiếm việc khó lắm. Còn mình thì đang phân vân có nên nghỉ để ra buôn bán bánh cuốn ở chợ để có đồng ra đồng vô vì vợ chồng mình đang mắc nợ dữ lắm, chứ chờ vào đồng lương hàng tháng lại ko đủ chi tiếu. Mặc dù mình biết ra buôn bán sẽ vất vả hơn khi đi làm, nhưng con người mình thích làm việc hay làm 1 cái gì đó chứ ngồi không mình ko thích. Có mẹ nào có phương án hay ko giúp em với????:((