Là nhân viên văn phòng có hôm em phải làm overtime đến tận 10g tối để kịp nộp bài cho sếp (overtime không thường xuyên nhưng trung bình 2 tháng 1 lần), trước khi rời văn phòng em cẩn thận mặc thêm váy chống nắng phủ kín chân váy công sở (đồng phục công ty là áo sơmi+chân váy đen dài đến gối). Có 1 lần trên đường về nhà sau ca overtime bằng xe máy, em bị 2 tên háo sắc chạy xe bám theo (có thể váy chống nắng đã thu hút sự chú ý của bọn háo sắc?), lo sợ sẽ bị tấn công TD khi đi đến đoạn đường vắng (nhà em ở Thủ Đức ngoại thành SG), em nhanh trí dừng xe trước 1 căn nhà còn sáng đèn (mũi xe hướng thẳng vô cửa) và bấm còi xe, bọn chúng nghĩ là em đã về đến nhà nên bỏ đi, em phải đợi chúng bỏ đi mới dám đi tiếp.

Rút kinh nghiệm em luôn để sẵn trong ngăn tủ bàn làm việc 1 chiếc quần dài màu đen+1 chiếc áo khoác màu sậm có mũ trùm đầu…Hôm nào làm overtime thì em đã có sẵn trang phục “ngụy trang” để thay, theo em nghĩ trang phục quần dài+ áo khoác có mũ trùm đầu che kín mái tóc dài, sẽ giảm đến mức thấp nhất sự chú ý của bọn háo sắc..

Trên đây là kinh nghiệm của em, không biết các chị có ý gì hay hơn không?