Thực sự em không biết có phải mình quá kén chọn hay khó tính không mà ra trường hơn 1 năm vẫn chưa xin được một công việc theo đúng nghĩa.

Em ra trường, ứng tuyển hoài không được. Thế là em đi làm thêm kiếm tiền trang trải cuộc sống. Làm được nửa năm thì em tìm được công việc kinh doanh( thực sự em không thích làm nhân viên knh doanh và cũng không phù hợp nhưng mãi long đong, mà đó lại là công việc yêu cầu không quá cao). Nhưng đây thực sự là 1 công ty không thể làm nổi, không phải em kén chọn, nhưng nhân viên công ty không ai làm việc được quá 5 tháng. Em làm được 2 tháng thì xin nghỉ. Thời gian này, em thực tập không lương ở 1 công ty người quen, ban đầu chỉ là đi giết thời gian, và đỡ tù túng. Nhưng sau e thực sự thích công việc đó, môi trường làm việc và con người ở đó. Các sếp cũng ngỏ ý muốn em ở lại. Nhưng người quen của e hai mặt đã khiến em phải từ chối cơ hội tốt đó, em đã ấm ức mà ra đi với lý do không rõ ràng.

Sau đó em tìm được việc mới, nhưng công ty đang tuyển 1vị trí, khi trao đổi công việc thì lại là vị trí khác, vì cũng tương đồng nên e chấp nhận. Nhưng khi e tới nhận việc lại tiếp tục có sự thay đổi. Em chán nản vô cùng và không có chút hứng thú nào cả. Nhưng giờ em không dám nghỉ vì em cần 1 công việc để sống. Mà số em lận đận lắm, khả năng không tới nỗi nào mà sao mãi không có được một công việc.

Em như chán nản và tuyệt vọng không tìm được lối thoát cho mình...