Mọi người ơi , em lên đây muốn chia sẻ cho mn biết về 1 cty bảo vệ lừa đảo , và cũng hy vọng có a chị nhà báo nào có thể vào cuộc giúp đỡ cho những người lao động chân chính như bọn e đưa cty này ra ánh sáng , hoặc ít ra cũng có thể giúp cho những ai có ý định vào đây nên cân nhắc .

Chuyện là cty dv bảo vệ Bảo Thiên Long không khác gì 1 cty đa cấp. Nó là 1 cty trung gian và chuyên đăng tuyển các mẫu tin tuyển bv với sl lớn , mức lương hấp dẫn , cùng với những đãi ngộ khác . Khi nộp đơn vào , nó sẽ rất ngọt ngào kêu ta đóng 350 ngàn tiền dạy nghiệp vụ , BH gì đó , nhưng ko hề có 1 buỗi dạy nào cả .

Khi lên nhận việc nó sẽ đưa cho ta 1 địa chỉ cùng với giấy giới thiệu , khi tới địa chỉ đó lại là 1 cty bv khác , cty dv bảo vệ Toàn Cầu ( thực chất 2 cty này có quan hệ với nhau ) . Sau đó cty này đưa cho ta địa chỉ mục tiêu làm việc . Làm tháng đầu tiên , vì làm không đủ tháng , nó chỉ trả e 600 ngàn ( đưa 2 đợt) và giữ lại 1tr300 nói là tiền thế chân . E cũng thắc mắc là đi làm chứ có phải đi thuê nhà đâu sao lại có tiền thế chân ? Cty này giải thích là tạm giữ đến khi nào nghỉ việc cty sẽ trả lại . Sau đó đầu tháng e xin nghỉ việc vì công việc ko đúng với những gì cty đã nói lúc pv , cty bắt e phải làm đơn xin nghỉ việc và bảo làm đến hết tháng đó mới đc nghỉ . E làm đến ngày 27 , gần cuối tháng , vì dầm mưa cã ngày trời , cty không điều đc người xuống thay nên e phải trực 2 ca , qua hôm sau e bệnh và gọi điện cho ng chỉ huy xin nghỉ . Anh ta nói nghỉ ngang cty sẽ ko trả lương .Đến ngày 10 là hạn trả lương hàng tháng , e lên cty để lấy tiền lương tháng vừa rồi cùng với 1 tr300 tiền cty tạm giữ thì kế toán nói do nghỉ ngang nên ko giải quyết , em đòi gặp giám đốc cty , ông ta nói nếu nghỉ ngang sẽ ko trả 1tr300 đó . E có trả lời là do cuối tháng đó e bị bệnh thì ông ta nói phải có giấy của bác sĩ.

Ngoài e ra còn rất nhiều người bị như e và hầu như mất trắng số tiền 1tr300 đó . Nếu cứ 1 người cty đó ăn đc 1tr300 mà 100 ng như vậy thì số tiền cty ăn chặn rất là lớn , chưa tính đến khoản 350 ngàn tiền đóng lúc đầu , nói dạy nghiệp vụ nhưng ko hề dạy gì cả , đồng phục thì cty lấy lại và BH thì chưa chắc đã đóng cho nhân viên .

Đây chỉ là 1 cty gắn mác dv bảo vệ nhưng lại moi tiền từ những ng nghỉ việc , ăn chặn số tiền đó của nhân viên , nếu ai ko lên tiếng là chấp nhận tiền mồ hôi nc mắt cũa mình bị mất trắng . E cùng với những ng đã bị lừa đảo quyết đưa cty này ra ánh sáng , mọi người giúp e nhé !!!