Chuyện là em muốn kể cho các mẹ để cảnh báo các mẹ là đừng có vào mấy cái đó, tiền mấy tật mang :((:((:((

Em đang tìm việc làm thì thấy trên trang tuyển dụng có tuyển đánh máy, nhập giữ liệu tại nhà, lương hấp dẫn từ 2.000.000đ - 3.000.000đ :o:o nên e cũng nộp hồ sơ để nhận thêm việc về làm, vừa gửi cv là nhận được cuộc gọi ngay.

Rồi em đến văn phòng trên tầng 4 tại trung hòa, nhân chính. Mà họ gửi mail cho mình chỉ đường tận tình lắm, đến không phải mang theo hồ sơ hay gì cả, mang theo chứng minh thư thôi./:)

Rồi vào gặp họ bảo công việc của em là đánh mã này, (lúc mình nhìn thấy đơn giản lắm ) em có làm được k?

mỗi mã e có 15đ, vậy 1000 mã e có 15.000đ cứ nhân lên như thế, đánh càng nhiều lương của e càng cao. Công ty sẽ hỗ trợ phần mềm cho e..bla bla. Em nghĩ chỉ gõ vậy dễ chứ chả có gì khó khăn

Tiếp đến, chị đó bảo em đóng 300.000 là để cung cấp tài khoản và bảo trì phần mềm cho mình, có lúc mã em đanh sai thì sẽ khóa tài khoản lúc đó công ty sẽ cấp lại phần mềm cho em. Sau đó đóng tiền họ còn có phiếu thu hợp đồng cho mình nữa cơ.

Em về lên web để cài phần mềm, rồi gọi xem kích hoạt chưa? lúc trước giọng rất tử tế, thế mà mình gọi thì bảo CHẮC kích hoạt rồi, mà chưa kích hoạt thì em gọi điện cho anh kĩ thuật chứ chị không biết ?

Rồi mình tự tìm, rồi được mình ngồi gõ, thì ôi thôi, nó load lâu, mà mã thì lằng nhằng, ngồi cả tiếng trời nó load được có 150 mã, thì mình không hiểu sẽ kiếm như nào nữa. Chắc là cả tháng ngồi gõ cũng không được nổi 15.000đ mất :-S:-S:((

Xong mình lên mạng tìm hiểu thì đúng là lừa đảo rồi thế mà suốt thời sinh viên mình chỉ biết đến đa cấp chưa biết kiểu này bao giờ. Đúng là 1m2 đất hàng trăm thằng lừa đảob-)b-)

Em kể cho mọi người cẩn thận nhé, tránh xa, cứ việc gì mà thu tiền là đừng có mà làm.