Đây là bài viết đầu tiên của em, mong có thể giúp được các mẹ.

Chào các mẹ, các mẹ có đang gặp khó khăn khi kinh doanh online trên FB không? Dạo gần đây em kinh doanh trên FB bằng trang cá nhân đang bị ế kinh khủng. Em cũng đã tìm hiểu nguyên nhân và biết được rằng FB đang thay đổi thuật toán rất nhiều các mẹ ạ. FB sẽ tập trung vào nhóm và page nhiều hơn. Các mẹ kiểm tra lại nick FB bán hàng của mình xem có gặp phải các tình trạng này không nhé.

Nick cá nhân ít like, ít bình luận do tương tác giảm mạnh

Bài viết không được hiển thị lên tường của bạn bè

Uy tín nick bán hàng giảm rõ rệt, ít người hỏi mua hàng .

FB đang khiến các mẹ bỉm kinh doanh online bị điêu đứng và có thể sẽ còn tồi tệ hơn.

Vì FB không còn ngon ăn như trước nên giờ em chuyển hướng sang các kênh khác. Em đã tạo 1 cái website bán quần áo mà tình hình có vẻ khả quan các mẹ ạ. Ngày cũng được 4,5 đơn họ đặt hàng ngay trên website mà em chẳng cần tư vấn gì cả. Rảnh tay ghê, không như FB tư vấn chán chê mà họ chả mua. Vì website mới nên 4,5 đơn thôi e cũng vui lắm rồi, thành quả bước đầu ạ. Lượng đơn hàng của em đang tăng dần do thương hiệu xây dựng trên website bắt đầu có người biết đến và truyền tai nhau các mẹ ạ.

Quyết định liều lĩnh của em không ngờ mang lại kết quả tốt vậy.

Em chia sẻ để cho các mẹ mạnh dạn hơn để mở rộng kênh bán hàng của mình trên website: vừa phủ sóng được rộng, thương hiệu lại lan nhanh, tạo được doanh số luôn tăng mà không phải phụ thuộc vào FB nữa.

Website của em được thiết kế bởi bên VAWEB nhưng hiện tại bên đó đang cho trải nghiệm dùng phần mềm tự tạo website MIỄN PHÍ, phần mềm này mới ra mắt, các mẹ có thể tự vào thiết kế website cho mình mà không tốn chi phí nào nên có thể yên tâm ạ.

Các mẹ có thể đọc bài viết trên trang của họ để tham khảo nhé, link bài viết: bit.ly/2XQV5HS

Hôm qua e mới đọc được nó nên mạnh dạn vào đây chia sẻ cho các mẹ bỉm cùng giúp đỡ nhau bán hàng.

Các mẹ bỉm có gì muốn chia sẻ hay cần em giúp đỡ gì thì bình luận vào dưới bài viết cho em nha.