hình ảnh

Ngày nay, với sự thay đổi đến chóng mặt của cuộc sống, những sự việc, sự kiện xảy ra xung quanh chúng ta ngày càng nhiều. Nhiều lúc bạn có thể cảm thấy rằng nếu bạn bỏ lỡ chỉ một ngày, bạn sẽ bị bỏ lại bên lề cuộc sống. Bạn bắt  quay cuồng trong 1 vòng tròn càng lúc chạy càng nhanh, và không tìm ra cách nào để dừng nó lại. Và có thể  bạn sẽ hoàn toàn lạc lối trong mục tiêu của mình, không nhớ mình đã bắt đầu từ đâu và giờ đang đi đâu. Rất nhiều phụ nữ thời nay, đang bước vào và sống trong 1 thế giới cùng những nguyên tắc từng được xem là chỉ dành cho đàn ông. Trong thế giới hiện đại, sự công bằng và bình đẳng đôi khi khiến phụ nữ quên đi những sứ mệnh của mình.

Trong thời điểm không mấy dễ dàng này, kỹ năng quản lý thời gian ngày càng trở nên quan trọng. Và nó càng quan trọng hơn nếu chúng ta muốn sống một cuộc sống cân bằng. Nên nhớ rằng, việc quản lý thời gian cho nam và nữ, cũng khác nhau hoàn toàn, như sự khác biệt về giới tính vậy. Phụ nữ mềm mỏng và linh hoạt hơn, tình cảm hơn, có nhiều mối quan tâm hơn trong cuộc sống. Do đó các phương pháp để đạt được kết quả bằng mọi giá, “die but do” (chết nhưng mà được việc) hay “eat the frog” (làm việc quan trọng vào buổi sáng), với những thời hạn nghiêm ngặt không phù hợp với chúng ta.Người ta thường nghĩ rằng không có gì khó khăn - chỉ cần lên kế hoạch và bắt tay vào việc, nhưng đối với phụ nữ, nó không khả thi khi chúng ta không có đủ năng lượng. Giống như điều đơn giản là khi ta ăn uống, ta mới có sức làm. Nếu chúng ta không có động lực bên trong, thì việc biến một kế hoạch thành hiện thực một cách chỉn chu là hầu như không thể.

hình ảnh

Vậy thì điều gì đã ngăn chặn động lực, năng lực bên trong người phụ nữ? Điều đã bó buộc tâm trí và cả cơ thể chúng ta, chính là:

• Những nỗi sợ
  • Sự xấu hổ
  • Sự tự tin đối với bản thân
  • Những cảm xúc bị kìm hãm như phẫn nộ hay yêu thích
  • Giận giữ
  • Sự kiểm soát
  • Mất lòng tin

Với một trong những tấm chắn này, năng lượng không thể chảy trong cơ thể bạn, điều này cuối cùng sẽ ảnh hưởng đến năng suất của chúng ta. Vì vậy, trước khi bắt đầu lập kế hoạch, chúng ta nên đảm bảo rằng tất cả các tấm chắn của chúng ta đã được tìm ra và loại bỏ. Hôm nay chúng tôi sẽ chia sẻ với bạn một bí quyết có thể giúp giải phóng năng lượng của bạn, giúp bạn mạnh mẽ hơn và làm việc năng suất hơn.

Để thực hiện bài tập này, bạn nên chọn một nơi yên tĩnh, không ai có thể nhìn thấy hoặc làm phiền bạn, sau đó đứng, ngồi, nằm, hoặc tạo tư thế nào mà bạn cảm thấy thư giãn nhất , nhắm mắt lại, hít thở sâu và tập trung:

• Hãy bắt đầu xem bộ phim về cuộc sống của bạn từ lúc này trở lại thời thơ ấu.

• Đừng nhảy cóc từ ký ức này qua kỷ niệm khác, hãy sống qua từng khoảnh khắc

• Theo dõi những cảm xúc và cảm giác của bạn, để xem ký ức nào gây ra những suy nghĩ tiêu cực.

Khi các tấm chắn của bạn được tìm thấy, bạn có thể bắt đầu làm việc với nó ngay lập tức thông qua cơ thể , bằng chuyển đổi “căng thẳng” và “thư giãn”.

• Bắt đầu nắm 1 tay thật chặt, sau đó thư giãn, rồi làm với cả 2 tay.

• Thêm một chân, sau đó đến chân kia.

• Nén cả nắm tay và cả hai chân cùng một lúc, sau đó thư giãn chúng.

• Đồng thời suy nghĩ về tình huống gây ra cảm giác tiêu cực. Hãy cố gắng chuyển sang suy nghĩ tích cực về tình huống này.

• Nếu bạn muốn nói gì đó - hãy nói, nếu muốn hét - hãy hét!

• Kết thúc buổi tập của bạn với sự thư giãn hoàn toàn và cảm giác tích cực.

• Hít thở sâu và mở mắt ra.

hình ảnh

Điều quan trọng là phải giải quyết những tình huống đau thương đến cùng, đó là lý do tại sao bạn nên chọn nơi không ai có thể làm xao lãng hay gián đoạn. Hãy làm việc với từng ký ức buồn, mỗi cái 1 lần. Đối với các tấm chắn quá lớn, bạn có thể cần sự giúp đỡ của một chuyên gia hay một người thân thiết nào đó. Và sau cùng, bạn sẽ nhận thấy rằng kết quả chính là những năng lượng tự do chảy trong cơ thể mình, bạn bạn sẽ nhanh chóng trở lại cuộc sống của mình với siêu năng suất. Chúc bạn thành công!