Chào các bạn! Cách đây hơn 1 năm mình là lao động hợp đồng không xác định kỳ hạn của 1 viện thiết kế thuộc BQP,khi mình mang bầu được hơn 3th,vì một số lý do mà mình bị công ty cho thôi việc.Lúc đấy do quá bức xúc,lại mệt mỏi vì nghén nữa nên mình gần như buông xuôi.Mình có xin với cty cho mình gửi bảo hiểm đến lúc sinh xong nhưng cty không cho,mình có tìm hiểu thì biết được nếu đóng tự nguyện sẽ không được nhận chế độ thai sản,gửi các cty bên ngoài thì phải đóng ít nhất 6th trước khi sinh.Mà thời điểm mình nhạn sổ bảo hiểm đến khi sinh còn có gần 5 tháng.Một đơn vị thuộc BQP mà làm ăn chẳng có tí tình người nào.Đến khi nghỉ việc rồi bao nhiêu khó khăn ập đến,bản thân vợ chồng là dân tỉnh lẻ lên HN họcc và ở lại làm việc,nhà đang phải đi thuê,con 1 đứa còn nhỏ,1 đứa chưa sinh.Bây giờ thì chuyện đã qua rồi nhưng mình muốn hỏi các bạn xem trường hợp của mình bị chấm dứt hợp đồng như thế có đúng luật lao động không,có cách gì tìm lại quyền lợi không( bản thân lúc nghỉ đang mang bầu,lại là lao động hợp đồng không xác định kỳ hạn).Nói thật 6 tháng bảo hiểm thai sản với nhà mình là cả một số tiền lớn đấy ạ.Ai có cao kiến gì gỡ mình cái,bản thân thấy vô cùng ấm ức.