chào mọi người, mình buồn quá ko biết tâm sự với ai nên post bài lên đây có bạn nào đồng tâm trạng thì vào chia sẻ với mình cho đỡ buồn. Ko biết các bạn nữ ất sửu mấy năm nay như thế nào, mình thì xui thấy tận cùng luôn nek. 31t ly hôn, cv cũng bấp bênh nhưng may là sau đó tìm dc việc khác ngay. 32t thì nói chung cũng tàm tạm ko đến nỗi gọi là xui .Và đây năm 33t , chán ko biết nói gì, đi làm bị sếp và đồng nghiệp chèn ép, ức chế và áp lực quá nên xin nghỉ việc. Nhưng trước khi xin off mình cũng đã tính đường khác, mình nhờ người quen xin vào 1 job khác cũng ok lắm, mọi thứ đều sure hết rùi, ai mà ngờ cuối cùng bị vướng vào nạn thị phi nên mình ko dc nhận vào job new. Và giờ mình đã thất nghiệp dc 2 tháng rùi. Nói chung cũng tại mình dại, tưởng mọi thứ suôn sẻ như mong đợi nên sau khi off cty cũ mình lên kế hoạch đi du lịch và nghỉ ngơi trong 2 tháng , xem như là hưởng thụ cs chút để sang năm mới bắt đầu mới. Ai mà ngờ đùng 1 cái họ thông báo ko tuyển mình nữa, huhu..mình như rớt xuống vực thẳm . Ko bao giờ mình nghĩ mình lại ko dc tuyển dụng chỉ vì lý do lãng xẹt nv. Mình buồn và nản ghê, từ đầu tháng 1 đến giờ đi xin việc mà ko có job nào phù hợp, cũng gần tết rùi nên ít cty tuyển dụng. Mình nản quá, ko biết năm sau đời mình sẽ trôi dạt như thế nào, bạn bè thì giờ tụi nó đang đi làm bận gần chết lấy ai mà đi tâm sự với mình, hichic...có bạn ất sửu nào cũng bị xui xẻo giống mình ko ? giờ mình ko có tâm trạng đón tết gì hết,tiền thì ko có mà tết gì nữa !!!