Chào mọi người!

Đôi khi cảm thấy mình thật kém cỏi mn ạ. 30 tuổi - đáng nhẽ đã phải ổn định công việc hoặc ít nhất có được một việc làm yêu thích, thu nhập không nhiều thì cũng nên tạm ổn. Mà mình thì vẫn cứ loay hoay. :-/

Mình làm ở một công ty truyền thông được 6 năm, ở ngoài nhìn vào có vẻ như tạm ổn. Tuy nhiên, mình thấy mình cứ tà tà, chẳng bật lên được. Đến khi con nhỏ không có người trông mình quyết định nghỉ. Bây giờ nghĩ lại chẳng biết là đúng hay sai. Cty cũ vẫn gọi về làm nhưng mình không thích kiểu quay lại thế.

Mình có mở 1 shop quần áo, và nó cũng lờ đờ. Không thua lỗ bung bét như người ta, nhưng gần 1 năm rồi nó vẫn cứ bậm bẹt, ko phát triển lên được :-&

Bây giờ, mình lại đang bắt đầu 1 công việc mới (vẫn duy trì cửa hàng). Nhưng thật lòng không yêu công việc này, mình làm chỉ vì nó gần nhà, tiện chạy về con cái, thu nhập cũng bình thường. Suy nghĩ nghỉ làm thỉnh thoảng lại bùng lên. Không biết mình nên nghỉ để tập trung cho cửa hàng, hay dẹp cửa hàng đi và tìm 1 công việc mới tử tế. Cho đến giờ này vẫn loay hoay mọi người ạ.

Ai có cùng cảnh ngộ vào chia sẻ nhé, hoặc nếu được, cho mình 1 lời khuyên.