3 ngày trước

Chắc chẳng ai như tớ đâu nhỉ?

– Chẳng phải lười, chẳng phải không chịu được vất vả, cũng không phải do bận ck con hay yêu đương. Lại càng không phải không có kinh nghiệm và năng lực

– Vậy tại sao? tại sao? tại sao? tại sao? tại tại sao?

– (Tại số). Vớ vẩn, chẳng có số má gì xất í

– (Vậy chắc do cty ko biết giữ chân người tài). Ờ ha, nghe thì sướng tai nhưng làm gì có chuyện cả hệ thống quản lý đó mà ko biết nhân tài như lá mùa thu

– (Vậy do bản thân rồi). Haizz, ừ chắc do bản thân đòi hỏi nhiều quá. Do bản thân chẳng được bắt mắt ưa nhìn, chẳng ngực mẩy mông cong, chân thẳng tắp và 3 vòng chuẩn đét webtretho:v

—-> 7 năm ở vị trí Teles CSKH. Đi đâu, ở môi trường nào cũng đều được khách hàng và đồng nghiệp đánh giá về năng lực làm việc (Khéo léo, nhẹ nhàng, nhậy bén, nhanh nhẹn). Vậy mà cho tới giờ vẫn trầy trật vác hồ sơ đi xin việc. Các Anh đi qua, các Chị đi lại, ghé thấy than thở của tớ mà phù hợp với các Anh các Chị thì chiêu mộ tớ về chiến cùng với (Các Anh bảo hiểm, các chị bất động đậy(sản), các chú tài chính, các thím phần mền, các mợ các cậu yêu cầu có Laptop thì trừ tớ ra nhé).

* Dưới đây là 1 số đóng góp các nhân của tớ cho các HR

– Khi đăng thông tin tuyển dụng mong các HR nên ghi thông tin đầy đủ rõ ràng, để tránh mất thời gian cho cả hai bên. Ứng viên nào thấy phù hợp thì ứng tuyển. Còn các trường hợp đã có thông tin lù lù mà vẫn còn hỏi thì nên bỏ qua vì các ứng viên như vậy cũng ko nên chiêu mộ về làm gì

– Khi kết thúc phỏng vấn có kết quả, các HR nên soạn 2 mail (1/ Cho các ứng viên trúng tuyển. 2/ Cho các ứng viên chưa phù hợp yêu cầu cv) sau đó CC cho các ứng viên đã tham dự. Không mất quá nhiều tg của HR đâu ạ. Tâm lý đi tìm việc ai cũng trông mong vào kết quả cuộc phỏng vấn như nào để họ còn có kế hoạch tiếp theo cho mình. Một ngày sống ở đất HN có ngày nào ko phải tiêu tiền đâu. Cứ chờ cả tuần ko thấy hồi âm gì, thật tội cho các ứng viên lắm. Mong hãy là các nhà tuyển dụng có tâm trước khi mong các ứng viên của mình chuyên nghiệp

*** Bản thân tớ khi thấy thông tin tuyển dụng tớ sẽ đọc đầy đủ, cái gì ko ghi mà mình thắc mắc thì hỏi, tránh mất tg và để nhà tuyển dụng đánh giá ”tay nhanh hơn mắt”. Khi nhận được lịch phỏng vấn tớ sẽ mail lại xác nhận chắc chắn sẽ tham gia theo như lịch và nếu có sự thay đổi gì tớ sẽ thông báo lại sớm cho nhà tuyển dụng để tránh lỡ kế hoạch của họ. Chưa khi nào tớ biết ctrl bất kì cuộc hẹn nào mà ko có thông báo trước cho họ. Đơn giản chỉ là phương thức giao tiếp qua mail và điện thoại, ko ai biết mặt ai. Vậy nên chính thái độ xử lý của bạn là yếu tố đánh giá cho nhà tuyển dụng

Trên đây là 1 số than thở và đóng góp cá nhân của tớ (hơi dài webtretho )

===>>> Gạch đá đâu tớ xin nhận hết

webtretho