Hiện tại tôi rất ít khi gặp bạn bè và đồng nghiệp cũ.

Họ bây giờ không giám đốc, cũng trưởng phòng hết rồi. Chỉ có tôi và một số người bạn tôi vẫn thường gặp là hoàn cảnh giống nhau. Quanh năm suốt tháng nhảy từ công ty này đến công ty khác vẫn chỉ là nhân viên.

Tôi đã làm việc cho 9 công ty trong vòng 5 năm, với 2 vị trí xào qua xào lại: sales & marketing.

Mức lương hiện tại là 9tr/tháng.

Nhưng tôi phải lo cho vợ ở nhà và con gái 16 tháng tuổi nữa, nên lãnh đồng nào là hết đồng ấy ngay thôi.

Mỗi lần đi chơi ở các trung tâm thấy người ta sao mà giàu quá, shopping thoải mái, còn 2 vợ chồng chỉ đi xem rồi về, giờ cũng ko dám đi xem film rạp mà chỉ xem trên internet ở nhà để tiết kiệm chi phí.

Thật sự tôi thấy chán lắm, cũng qua thời Gato rồi nên giờ chuyển sang tự kỷ, ai làm gì làm mình sống trong thế giới mình thế thôi. Nói chung cái áp lực vô hình này tôi không biết diễn tả thế nào nhưng thấy chán chán cuộc sống các bạn ạ.

Không biết có bạn nào bị hoàn cảnh giống tôi và bạn đã làm gì để cuộc sống vui vẻ hơn không???

Lần đầu viết tâm sự nên nghĩ sao viết vậy ah, ý tứ lung tung lắm, các bạn thông cảm.