Khi viết những dòng này mình đang rất rất mệt mỏi. Cảm giác chông chênh, bơ vơ, không ai bên cạnh mình. Không bằng cấp, không nghề nghiệp... Người yêu quen gần 1 năm (yêu xa) thì cũng đang bỏ mặc mình hơn nửa tháng rồi, không nhắn tin, không gọi điện. Mình có hỏi người ta có muốn tiếp tục hay dừng lại. Và tuấn sau khi gặp nhau mình mới biết được câu trả lời. Có lẽ khả năng rất cao là lời chia tay từ người đó :(.

Mình thừa hiểu bản thân không có gì nổi bật để níu kéo người ta: xấu gái, con nhà bình thường, k bằng cấp, k việc làm. Thôi thì mọi chuyện cứ tới đâu thì tới. Chuyện tình cảm thật khó đoán và bây giờ mình cảm thấy sợ, rất sợ.

Bây giờ mình không muốn bận tâm về chuyện tình cảm nữa (chắc nữa thành gái ế mất :-S). Mình muốn tập trung cho sự nghiệp.

26t -mình chưa có gì trong tay cả. Hiện tại mình đang phân vân giữa 3 con đường.

1 là định đi học trung cấp dược

2. 1 năm nữa đi xuất khẩu lao động

3. Học 2 năm trung cấp dược rồi đi xuất khẩu lao động Hàn quốc

Nhưng có lẽ con đường thứ 3 là phù hợp nhất. Vì sức khỏe của mình hiện đang không tốt. Hiện mình đang tích cực chữa bệnh và hy vọng đến cuối năm sẽ khỏi hẳn (theo như lời bác sĩ nói)

Ngay từ nhỏ mình rất nhút nhát và tự ti. Đến lớn vẫn vậy và sống phụ thuộc vào cha mẹ. Ừm. cha mẹ mình vẫn coi mình như đứa con nít vậy, quản lý mình rất nghiêm khác, sợ mình ra xã hội sẽ bị ăn hiếp bắt nạt... Và hệ quả là 26t mình mới có bạn trai, không có bạn bè thân thiết, và sống giống như 1 đứa tự kỷ vậy. Rất chán... Đôi lúc mình muốn chết cho khỏi sống cảnh tù tùng này. Nhưng làm sao ra ngoài sống đây khi mà là thân con gái yếu đuối lại hay bịnh hoạn, thiếu kỹ năng sống, xã hội lại quá phức tạp...

Bởi vậy mình cần mọi người tư vấn và cho lời khuyên giúp mình. Mình thấy bế tắc quá. Mình có nên đi học nữa không (lớn rồi đi học chung với tụi nhỏ thấy cũng ngại lắm), còn chuyện xuất khẩu lao động bây giờ thì e rằng ba mẹ mình không cho phép (vì mình là con gái độc nhất nhưng mình rất muốn đi, và quyết định đi lén 8-}), bởi vậy mình cần làm việc để kiếm số tiền chi trả chi phí làm thủ tục xuất khẩu lao động

Haizzz. Càng nói càng rối rắm. Muốn điên lên quá các mẹ ạ. :((

Mẹ nào từng đi xuất khẩu lao động Hàn Quốc cho em hỏi về chi phí, công việc nào bên đó phù hợp với con gái, điều kiện lao động sống bên đó và có yêu cầu sức khỏe gì không ạ :D

Các mẹ cho em lời khuyên sáng suốt nhất được không ạ. giờ e bế tắc quá đi mất :(