chào mn. Tôi là cậu trai sinh ra & lớn lên ở vùng quê nghèo miền Bắc. Vốn yêu nhạc và có chút năng khiếu hát hò từ những năm học c3 tuy nhiên bố mẹ k đồng ý cho mình theo nghề ca sĩ, mình đã phải đi theo sự đinh hướng của gđ, nhưng âm nhạc lúc nào cũng cháy trong mình. Sau khi học cđ 3 năm là lúc mình đối mặt mới nhiều vấn đề, cv , thu nhập và nói thật là mình k xin dk cv mình học( xin k nói cụ thể ngành học) và sau 1 thời gian suy nghĩ mình quyết định theo đuổi ước mơ làm ca sĩ,, lúc đó ba mẹ k ủng hộ và cắt viện trợ k có tiền học hát và xd nền tảng cơ bản mình đã rất chật vật khi phải vừa đi lm ( phần nhiều là cv chân tay ) vì k có tay nghề chuyên môn vừa lo cho tiêu ở tp đắt đỏ. Đến giờ đã gần 3 năm theo nó rồi mà mình vẫn chưa thu lại kq gì khả quan.. trong khi bạn bè ổn định cv lập gđ cũng nhiều .. quả thưc là bjo mình bị sức ép tư nhiều phía cũng k biết nên theo đuổi ước mơ này hay dừng lại nữa... k có nguồn lực tài chính+ nền tảng kiến thức mìn chẳng thể nào lm nên cơ đồ...hai nữa mình k dám đánh đổi nhân cách & danh dự để đổi lấy sự nổi tiêng. Thật sự là 26t chưa làm dk gì nhiều mình đang bị mất phương hướng nên đi tiếp hay dừng lai. Xin ý kiến đóng góp chân thành từ các bạn.