Chào các mẹ, em tàu ngầm cũng lâu rồi, cũng thi thoảng hứng chí thì viết 1 bài :D

Hôm nay sắp đến ngày em nghỉ việc rồi, rảnh rỗi vào bô lô ba la với các mẹ tí.

Em làm ở cty của Nhật cũng được gần 3 năm rồi, từ ngày ra trường. Với các bạn trẻ như em chắc là quá lâu. Em bị bệnh ngại chuyển việc, ngại tìm việc mới, bị lười ấy ạ. CV ở đây cũng vất vả nhưng thời gian thoải mái, chế độ thì có đôi chút dở hơi, sếp thì cũng vài 3 đời rồi mà em vẫn ở lại thì các mẹ cũng hiểu em ntn rồi.

Từ lúc em có quyết định nghỉ đến giờ tinh thần em thoải mái lắm (Chắc vì thế nên mới bầu bí được :D ) Ai cũng bảo sao bỏ việc vì lương đang cao (là mơ ước của nhiều người), mọi người hỏi em tìm được việc mới tốt hơn, lương cao hơn à em cũng chỉ cười bảo về chồng nuôi. Thực ra chồng em tháng có tiền tháng không có tiền, tháng có thì vài chục, tháng k có thì 2vc chắc treo niêu nhìn nhau mất : )))

Em quyết định nghỉ vì để làm cv em yêu thích hơn, em vẫn nói với bạn em tao là đứa vô tổ chức vô kỷ luật nên chắc khó theo kiếp làm thuê được, cuộc đời chắc trôi nổi các mẹ nhỉ. Em ở nhà làm con buôn, em bảo chồng tiền của em em tự lo, anh chỉ việc kiếm trả tiền nhà, điện nước và tiền ăn của anh thôi :D chồng em ban đầu cũng lo sợ rồi bố mẹ em, cả nhà nói vào nhưng rồi thấy em đuối quá nên trời không chịu đất thì đất chịu trời.

Giờ em chỉ mong mình có chút may mắn, cộng thêm cũng không phải ngu si dốt nát gì, ăn ở cũng hiền lành thì chắc rồi khó khăn cũng qua thôi các mẹ nhỉ. Chỉ mong khỏe mạnh, kiếm tiền để đi du lịch vì nhà em chưa có nhà cửa gì, bm 2 bên cũng chưa cho gì cả vì bọn em tính tự lập nhưng đi du lịch thì 2vc em giống tính nhau, chỉ thích đi là đi thôi, cố cày cuốc mà đi.

Có mẹ nào đang thất nghiệp như em và cũng đang/ chuẩn bị bầu bí thì vào chia sẻ đi ạ, thực ra là đến thời điểm này em cũng hơi có chút hoang mang vì anh chị em nhà chồng hỏi han nhiều quá :D