Em chào anh chị!

Em năm nay 23 tuổi, học trg ĐH KTQD HN, em vừa ra trg đk 3 tháng mà đã làm ở 2 công ty.

Công ty đầu tiên là công ty em đã từng thực tập. Em làm ở đấy đk 2,5 tháng nhưng em nghỉ vì thời gian thử việc lâu (3,4 tháng)+ giữ lương (7tr) + công việc k ổn định (đây chỉ là công ty tư có 4 ng thui ak, cả giám đốc).

Công ty thứ 2 là công ty em đang làm (em làm đk 1 tuần r ak). Em làm Telesales nên k phải đi gặp KH. Em đang muốn nghỉ việc vì: đây k phải là công việc em yêu thích, em k muốn theo đuổi nghề NVKD (khi em nộp hồ sơ thì em thấy công ty ghi là nhân viên chăm sóc khách hàng + thời gian làm việc chủ yếu ở công ty nên em ứng tuyển ak) + em xác định đây là công việc k thể làm lâu dài đk + tháng thử việc này em đã bị ép doanh số nên em thấy áp lực nặng nề.

Xin anh chị cho em lời khuyên: Em có nên nghỉ việc luôn để tìm 1 công việc khác hay k? hay là em tiếp tục làm để lấy kinh nghiệm? Bây giờ em cũng chưa xđ đk em nên làm nghề gì?nghề nào phù hợp với em? Đi xin việc thì công ty nào cũng yêu cầu kinh nghiệm. Chỉ có làm NVKD thì k yêu cầu kinh nghiệm thui ak.

Anh chị nào có công việc văn phòng thì giới thiệu giúp em.

Em cảm ơn!