Chào mọi người ạ!

Em năm nay 23 tuổi , là cử nhân kế toán của 1 trường đại học trong top trung bình , bằng cùng loại trung bình chứ không được xét vào loại đẹp. :-?:-?:-? Tuy nhiên em không thích làm kế toán vì tính tình không mấy tỉ mỉ và thích làm những công việc năng động - sáng tạo. Em cũng chả hiểu lý do ntn mà lúc phệt vào hồ sơ đại học em cũng phệt vào hai từ kế toán :)):)):)):)):)).

Khi cầm được tấm bằng đại học khoảng 2 tuần thì em xin được việc đi làm 1 công việc không liên quan j đến hai chữ Kế và toán. đầu tiên công việc của em là 1 đứa bán vé máy bay sau đó em xin chuyển sang bộ phận marketing online của công ty (nói cho sang mồm chứ thực chất cũng chỉ là 1 đứa nhân viên kinh doanh chứ chẳng có cái nào gọi là ma hay két cả :D:D:D:D:D) Tính tình em nóng và hay nói thẳng nhưng sau đó thì quên luôn nên nói chung là không khéo nên bị mất lòng mọi người trước nhưng vì là đứa chăm chỉ , nhiệt tình, giúp đỡ người khác nên về sau cũng có cảm tình của mọi người. Công ty cũ mọi người làm việc hòa đồng , chia sẻ với nhau mọi việc , tình thân mến thương. Nhưng đối với lãnh đạo của công ty em thấy mình như kiểu bị lừa ạ.

1.Chúng em làm việc trên câu nói của giám đốc ,Không có 1 văn bản hay giấy tờ nào.Và được ăn bánh vẽ rất nhiều

2. Chế độ phụ cấp thì nói chung là con số 0 tròn trĩnh.

Khi em còn làm việc thì cũng có 1 số đơn vị khác mời về làm việc nhưng em lại từ chối hết mọi cơ hội để ở lại cống hiến ( à quên em là 1 đứa khá nhanh nhẹn , năm bắt công việc nhanh ). Khi em quyết định nghỉ tại chỗ cũ thì em bị hẫng vì khi đã nghỉ được 1 vài ngày rồi em thống kê lại rằng gần 1 năm qua mình không tích lũy thêm được 1 kiến thức nào có giá trị đển nhảy việc khi đọc những yêu cầu mà các nhà tuyể dụng khác yêu cầu. Em muốn làm marketing 1 cách thực thụ chứ không phải là chỉ núp dưới cái bóng của 1 nhân viên kinh doanh. Nhưng kiến thức về marketing em lại không hề có những cái căn bản. Mọi thứ bây giờ em bị hẫng rất nhiều, và còn bị hoang mang. chảng biết làm ntn nữa .

Cảm ơn mọi người đã đọc bài chia sẻ của em ạ :)