Vừa sang Mỹ, em trai Hoài Linh liền đến viếng Chí Tài và mong cố nghệ sĩ phù hộ cho anh em mình. Nhìn thấy nơi an nghỉ của nam danh hài, Dương Triệu Vũ cũng cảm thấy an lòng.

Sau 2 năm ở yên một chỗ vì dịch bệnh, mới đây, Dương Triệu Vũ đã rời Việt Nam sang Mỹ khiến nhiều người không khỏi chú ý. Ngoài việc đi lưu diễn, nam ca sĩ còn trở về thăm gia đình, người thân nên rất phấn khích, hào hứng.

Trước khi bắt đầu chuỗi lưu diễn dài ngày, em trai Hoài Linh đến viếng Chí Tài ở nghĩa trang làm ai nấy cũng xúc động. Trên Fanpage của mình, Dương Triệu Vũ bày tỏ: "Qua đến Cali phải tìm đến thăm ông anh Chí Tài… thấy 'nhà' anh view đẹp quá.. nguyên cái đồi và thung lũng thật đẹp sau lưng… chắc anh thích lắm. Ở đây mà đàn hát 'em ở đâu' là chuẩn luôn anh Chí Tài hen".

hình ảnh

Em trai Hoài Linh đến viếng Chí Tài ngay khi vừa sang Mỹ. (Ảnh: FBNV)

Đồng thời, trên trang cá nhân, nam ca sĩ cũng nhắn gửi cố danh hài hãy yên nghỉ và phù hộ cho anh em mình. Dương Triệu Vũ cũng chia sẻ khi qua tới Mỹ, bạn bè có hỏi thăm sao không đi chơi hay shopping mà toàn thấy đi nghĩa trang. Lúc này, em trai Hoài Linh cũng trả lời lại  rằng "tại cần thiết". Điều đó chứng tỏ tình cảm mà Dương Triệu Vũ dành cho đàn anh Chí Tài vô cùng sâu sắc. 

Dương Triệu Vũ không chỉ dành thời gian đến viếng cố nghệ sĩ Chí Tài, anh còn cho biết sẽ đến thăm cố ca sĩ Phi Nhung trong đợt sang Mỹ lần này. 

hình ảnh

Nam ca sĩ mong Chí Tài phù hộ cho anh em mình. (Ảnh: Chụp màn hình FBNV)

hình ảnh

Dương Triệu Vũ mong đàn anh yên nghỉ nơi chín suối. 

Các nghệ sĩ khi có dịp sang Mỹ đều dành thời gian để đi viếng đồng nghiệp quá cố. Hồi đầu tháng 10, khi mang tro cốt Phi Nhung về trao cho con gái, Việt Hương cũng đến nghĩa trang viếng nghệ sĩ Chí Tài. Tại đây, nữ danh hài đã bật khóc nức nở khi nhắc lại những kỷ niệm với cố danh hài và cảm thấy an tâm khi đàn anh có được nơi an nghỉ trang trọng, sạch đẹp thế này. Ca sĩ Phương Loan đứng bên cạnh cũng sụt sùi nước mắt.

hình ảnh

Việt Hương bật khóc nức nở khi lần đầu đến nghĩa trang viếng Chí Tài. (Ảnh: FBNV)