Vừa qua Mỹ, Võ Hoàng Yến khóc ngất khi 'bạn thân' 15 năm qua đời. Đau lòng vì không thể ở cạnh lúc cuối đời. 

Đang tận hưởng những ngày nghỉ bên chồng sắp cưới tại Mỹ, siêu mẫu Võ Hoàng Yến bất ngờ thay đổi hình đại diện của mình sang màu đen trên trang cá nhân cùng dòng trạng thái tiễn biệt đau lòng. Cô viết: "Lên thiên đường và trở thành thiên thần nhé!". Nhiều bạn bè đồng nghiệp và khán giả yêu mến nữ siêu mẫu đã để lại lời động viên dành đến cho chân dài Sài Thành. 

hình ảnh

Võ Hoàng Yến khóc ngất khi 'bạn thân' 15 năm qua đời

Đến sáng hôm sau (theo giờ Việt Nam), Võ Hoàng Yến chia sẻ một dòng 'tâm thư' dài hơn 3000 chữ nói về 'bạn thân' 15 năm vừa qua đời. Đọc dòng 'tâm thư' này, nhiều người đã không kìm được xúc động trước tình cảm của cô dành đến cho người bạn của mình. Cô còn chia sẻ mình từng có mong ước, người bạn nhỏ này sẽ bên cô trong lễ cưới và cùng gia đình chào đón các thành viên nhí trong tương lai. 

hình ảnh

Võ Hoàng Yến đau buồn khi hay tin dữ ở nơi xa (Ảnh: Chụp màn hình)

'Bạn thân' 15 năm khiến Võ Hoàng Yến khóc ngất khi hay tin dữ là Leo - cún cưng của nữ siêu mẫu đã ở bên cô suốt những năm tháng qua. Leo là món quà mà mẹ đã dành tặng cô vào năm lớp 12 (2/2006). Người bạn thân thiết này đã chứng kiến quãng đời của nữ siêu mẫu từ khi chập chững vào nghề, những thành công và thất bại của cô trong chặng đường tham gia nghệ thuật. Vậy mà cô không thể ở bên người bạn nhỏ của mình thời khắc cuối đời. 

hình ảnh

Võ Hoàng Yến không tin vào sự thật khi hay tin dữ (Ảnh: Chụp màn hình)

hình ảnh

Võ Hoàng Yến bên 'người bạn thân' 15 năm gắn bó (Ảnh: FBNV)

Võ Hoàng Yến viết lời tâm sự tạm biệt 'bạn thân' 15 năm đầy xúc động: "Leo con là đứa con ở bên mẹ lâu nhất, từ lúc lọt lòng đc 2 tháng tuổi tới bây giờ, từ lúc mẹ còn ngồi ghế nhà trường, mặc áo dài đi học cho tới khi mẹ đã thành công như ngày hôm nay con là chứng nhân của tất cả những gì xảy ra trong cuộc đời mẹ, từ những cuộc thi đầu tiên, từ lúc mẹ tập tành những bước đi đầu tiên trên giày cao gót mẹ catwalk ở nhà con luôn là khán giả duy nhất ngồi coi mẹ diễn khùng diễn điên từ thành công rồi đến thất bại, rồi chính quãng đạo bắt đầu lại của mẹ, con đều chứng kiến hết, mười mấy năm, mẹ con mình bên cạnh nhau. 

hình ảnh

Cô cho biết bản thân luôn cố gắng để Leo có cuộc sống viên mãn (Ảnh: FBNV)

Một khoảng thời gian cũng đủ dài và con cũng đã có 1 cuộc sống viên mãn, nhưng sao mẹ không chấp nhận, không thể đối diện được điều này sao nó còn quá xa lạ với mẹ, mẹ vẫn chưa thể tin con đã đi đã rời xa mẹ và qua thế giới bên kia", Võ Hoàng Yến đau lòng viết. 

hình ảnh

Dòng 'tâm thư' của Võ Hoàng Yến trên mạng xã hội (Ảnh: FBNV)

hình ảnh

hình ảnh

hình ảnh

Đồng nghiệp và khán giả động viên nữ siêu mẫu (Ảnh: Chụp màn hình)

Rất nhiều sao Việt để lại bình luận động viên nữ siêu mẫu. Mất đi một người bạn nhỏ gắn bó hơn thập kỷ là điều vô cùng đau lòng. Võ Hoàng Yến gửi lời cảm ơn đến anh chị em đồng nghiệp và khán giả gần xa đã gửi lời nguyện cầu cho Leo và chia sẻ với cô mất mát này.