Võ Hạ Trâm tiết lộ tên con, khen em bé hiểu chuyện sau tranh cãi tập gym và ăn chay trường trong suốt thai kì. 

>> Võ Hạ Trâm thai giáo con bằng Phật pháp, thuyết phục chồng Ấn không nên quan tâm đến giới tính con cái

hình ảnh

Võ Hạ Trâm và chồng Ấn hồi hộp chờ đón con đầu lòng 

Từ khi chia sẻ thông tin mang thai, Võ Hạ Trâm nhận được sự quan tâm đông đảo từ khán giả. Cô cũng thoải mái chia sẻ những điều mình áp dụng trong thai kì như: Luyện tập thể thao, ăn chay trường hay thai giáo cho con bằng kinh Phật... Những chia sẻ của nữ ca sĩ cũng vấp phải nhiều tranh luận trái chiều trên mạng xã hội. Tuy nhiên, trước khi thực hiện Võ Hạ Trâm đều hỏi ý kiến của chuyên gia cũng như bác sĩ chuyên khoa và tình hình sức khỏe của bản thân và con trong bụng. 

hình ảnh

Võ Hạ Trâm tiết lộ tên con, khen em bé hiểu chuyện sau tranh cãi tập gym và ăn chay trường

Mới đây, Võ Hạ Trâm chia sẻ hình ảnh ở tháng thứ 7 của thai kì. Trộm vía, hình ảnh này nhận được nhiều lời khen từ dân mạng vì độ nhuận sắc của mẹ bầu. Dịp này, Võ Hạ Trâm tiết lộ tên con cũng như chia sẻ câu chuyện vui trong quá trình mang thai. 

hình ảnh

Cô đặt tên con đầu lòng là Moon 

Cô chia sẻ trên trang cá nhân: "Tối đi ngủ mẹ chỉ cần nói "Moon ơi tối để mẹ ngủ đừng đạp mẹ, mẹ khó ngủ tội mẹ nha con” thế là em ngủ im ru không đạp mẹ. Đôi khi em cũng nhõng nhẽo, mẹ cho ăn rồi mà vẫn đạp thì mẹ lấy tay đặt lên bụng ôm em, em lập tức ngưng đạp. Bé tí trong bụng mẹ mà em hiểu chuyện ghê".

hình ảnh

Võ Hạ Trâm nặng động và tiếp tục tham gia nghệ thuật trong thai kì

Nữ ca sĩ cho biết, lần đầu làm mẹ cô đã tăng 9kg, cơ thể không có quá nhiều thay đổi. Về sức khỏe, nữ ca sĩ có chỉ số tốt, năng động. Tuy nhiên, ở tháng cuối thai kì cô bắt đầu mong manh dễ vỡ hơn trước đó. Nữ ca sĩ vẫn duy trì chế độ ăn uống, sinh hoạt luyện tập thể dục phù hợp với phụ nữ mang thai mà mình đang duy trì. 

hình ảnh

Võ Hạ Trâm ở tháng thứ 7 thai kì

Trước đó, Võ Hạ Trâm cũng đăng tải dòng trạng thái lo lắng khi quê chồng Ấn tình hình Covid-19 diễn biến phức tạp. Cô cho biết mẹ chồng và gia đình đang tuân thủ nghiêm ngặt các biện pháp phòng chống dịch và mong muốn sớm đoàn tụ với gia đình trong thời gian sớm nhất.