Liên tục bị cư dân mạng soi mói sau ồn ào tình cảm với Shark Bình, Phương Oanh không ngần ngại lên tiếng mỉa mai khán giả.

Mới đây, trên trang Facebook cá nhân, Phương Oanh xả kho bộ ảnh cực chất. Tuy nhiên, triết lý cực sâu sắc về lẽ sống của cô nàng lại là điều mà dân mạng quan tâm và bàn tán rôm rả. "Cuộc đời này không phải lúc nào cũng như ý muốn của mình. Nhưng sống ra sao là do em lựa chọn", Phương Oanh đắc ý nói ra chân lý.

hình ảnh

Phương Oanh rao giảng đạo lý giữa ồn ào "Baby Shark" (ảnh chụp màn hình FB: Phương Oanh)

Thế nhưng, đang trong lúc dính lùm xùm chuyện tình cảm mà Phương Oanh còn rao giảng triết lý nhân sinh. Hiển nhiên nữ diễn viên nhận về không ít bình luận mỉa mai, thậm chí là chỉ trích từ dư luận.

Tưởng như mọi khi, "Quỳnh búp bê" sẽ chọn cách ngó lơ mọi sự vật, hiện tượng khác trong đời sống. Nhưng không, lần này cô chọn hóa thân thành "My sói" sẵn sàng đáp trả và không ngần mại mỉa mai khán giả.

hình ảnh

hình ảnh

Phương Oanh cũng không ngần ngại mỉa mai khán giả (ảnh chụp màn hình FB: Phương Oanh)

Nữ diễn viên nói: "Follow mấy ngày nay của tui tăng dần đều, tăng đột biến chẳng phải là mọi người muốn theo dõi mọi động thái của tui à? Oanh đang chiều mọi người thui mà. Sao khi tui post lại bắt tui im lặng vậy? Vậy follow tui làm chi vậy mấy bác. Mà khổ nỗi cái tính lại hay thích nói nhiều. Im lặng vàng, nhưng không im lặng lại là kim cương cơ. Tui tự thấy thế".

hình ảnh

hình ảnh

Hàng loạt khán giả chỉ trích vì cho rằng Phương Oanh không tôn trọng khán giả (ảnh chụp màn hình FB: Phương Oanh)

Có thể thấy, sau lần xác nhận hẹn hò với Shark Bình, mọi "nhất cử nhất động" của Phương Oanh đều được công chúng đặc biệt quan tâm. Tuy nhiên, thời gian đầu nữ diễn viên chả mấy bận tâm đến những lời bàn tán thì giờ đây cô sẵn sàng đáp trả những ai có ý mỉa mai mình.

hình ảnh

Càng phát ngôn, Phương Oanh càng đánh mất thiện cảm trong lòng công chúng (ảnh Phương Oanh)

Chưa kể, những ngày gần đây, Phương Oanh còn gặp không ít đồn đoán từ công chúng, đặc biệt là chuyện đang mai thai. Nhưng phía đại diện của "Quỳnh búp bê" đã nhanh chóng lên tiếng và khẳng định: "Những thông tin bên mình đăng tải thì nó mới là sự thật. Còn những thông tin bên mình không đăng tải thì bên mình không có ý kiến gì về những điều đó cả. Mình sẽ không trả lời gì thêm về vấn đề này nữa".