Đám cưới Liêu Hà Trinh ngập tràn khung cảnh hạnh phúc, đặc biệt là khoảnh khắc "mẹ chồng quyền lực" nhắn nhủ lời yêu thương đến con dâu.

Hôn lễ của MC Liêu Hà Trinh và doanh nhân Anh Khoa đã diễn ra tại một trung tâm sự kiện sang trọng ở TP HCM, vào tối 10/10. Cùng với sự tham dự của nhiều gương mặt nổi tiếng, bạn bè thân thiết với nữ MC như: Đại Nghĩa, Khả Như, Ngô Kiến Huy, Đông Nhi, Khả Như, Jun Phạm...

Lướt tin tức mà choáng ngợp trước những hình ảnh giàu cảm xúc trong đám cưới của nữ MC. Đặc biệt, những lời thề nguyện của buổi lễ khiến em không kiềm được xúc động mà rơi nước mắt. Không chỉ những lời nói cặp đôi dành cho nhau, chia sẻ của mẹ chồng dành cho con dâu Liêu Hà Trinh cũng dào dạt không kém.

hình ảnh

MC Liêu Hà Trinh và ông xã Anh Khoa (ảnh MXH)

Tại đây, khách mời tham dự cũng bày tỏ xúc động trước phần chia sẻ của "mẹ chồng quyền lực". Mẹ doanh nhân Anh Khoa hứa sẽ yêu thương con dâu hết mực, hy vọng cặp đôi sẽ mãi giữ được ngọn lửa hạnh phúc.

"Cảm ơn mọi người đã đến dự tân hôn của hai cháu, cảm ơn từ tận đáy lòng và chúc sức khỏe cho mọi người mạnh khỏe bình an. Đối với mẹ thì con dâu cũng như con gái, mẹ sẽ yêu thương con như con gái. Chúc hai con trăm năm hạnh phúc. Dù giàu có hay khó khăn, giông tố hay bình an thì vẫn mong hai con vẫn yêu thương nhau như ngày hôm nay", mẹ chồng Liêu Hà Trinh chia sẻ.

hình ảnh

Mẹ chồng nữ MC không kiềm được nước mắt khi gửi lời chúc đến hai con (ảnh MXH)

Được biết, mối quan hệ giữa Liêu Hà Trinh và mẹ chồng cực kỳ tốt, cả hai luôn dành cho nhau tình yêu thương chân thành. Nữ MC cũng luôn dùng mỹ từ khi nhắc đến mối quan hệ với mẹ ruột ông xã.

Từng xuất hiện trong một chương trình, MC Liêu Hà Trinh hài hước khi kể lại câu chuyện mẹ chồng dặn cô phải nhường nhịn ông xã chỉ vì mình lớn tuổi hơn: "Con ráng nhịn thằng nhỏ, con lớn hơn ráng chiều em. Tôi nghe xong hết hồn luôn".

hình ảnh

Liêu Hà Trinh và doanh nhân Anh Khoa "khóa môi" cực kỳ tình cảm (ảnh MXH)

Trước đó, nữ MC cũng dành lời thề nguyện với ông xã doanh nhân: "Có lẽ mình nên bắt đầu về lý do vì sao anh yêu em, và em cũng yêu anh. Anh và em đều hết lòng nỗ lực vì gia đình. Mình tôn trọng sự thật, chung khẩu vị, và anh cũng là người nhớ sinh nhật của em, của ba mẹ, của mẹ em và của các cháu em.

Anh cứng rắn bên ngoài nhưng trái tim anh rất mềm mại. Ngày hôm nay xin phép anh, gia đình anh, cho em gọi anh là chồng. Là người bảo vệ cho anh và là người bên cạnh em suốt đời. Em sẽ giặt áo thun cho anh, đặt xoài chua, bánh tráng trộn cho anh. Em hứa là nhà mình sẽ sạch sẽ chứ không bừa bộn nữa. Em sẽ không than phiền anh về việc anh tăng cân và hôm nay em hứa đây là lần cuối cùng em chữ mập".

Bên cạnh những lời thề nguyện dành cho doanh nhân Anh Khoa, Liêu Hà Trinh còn hứa sẽ làm một người con dâu hiếu thảo, vợ hiền và người mẹ đầy trách nhiệm: "Em hứa sẽ luôn lắng nghe anh. Em hy vọng sẽ đi cùng anh đến răng long đầu bạc, khi lưng còng mắt chảy xệ, em mong anh vẫn sẽ đi cùng em, em hứa sẽ là con dâu tốt, người con hiếu thảo của gia đình và sẽ làm tròn trách nhiệm của một người mẹ của con mình sau này".

hình ảnh

Liêu Hà Trinh dành những lời nói ngọt ngào cho ông xã (ảnh MXH)

Trở lại với đám cưới của "cô dâu tháng 10" - Liêu Hà Trinh, được biết hôn lễ của nữ MC có nhiều điểm vô cùng đặc biệt. Cô dâu, chú rể không thực hiện nghi thức cắt bánh cưới. Thay vào đó, cả hai trồng cây xanh với mong muốn hôn nhân ngày càng được vun đắp, tươi tốt từng ngày.

"Mỗi vị khách, người bạn hay đồng nghiệp xuất hiện trong đám cưới của Trinh cũng như một cái cây nhỏ để tạo ra khu rừng lớn. Để một khu rừng phát triển khỏe mạnh thì từng cá thể cũng phải vững chắc, tươi xanh. Tình yêu của Trinh - Khoa cũng thành hình như một cái cây nhỏ giữa cánh rừng, sẽ từng ngày lớn lên và được bao bọc bởi tình yêu, sự che chở của những tán cây khác", nữ MC bày tỏ.

hình ảnh

Nữ MC và chồng doanh nhân chọn tưới cây thay cho nghi thức cắt bánh (ảnh MXH)

Bên cạnh đó, khách mời đến tham dự còn ngỡ ngàng khi không gian buổi tiệc ngập tràn những bức ảnh cưới trắng - đen. Chia sẻ về cách bài trí này, nữ MC vui vẻ nó: "Tôi mong sẽ có một tình yêu thật dung dị, cùng nhìn về nhau, cùng nhau chia sẻ những vẻ đẹp tinh khôi của cuộc sống này. Tôi mê ảnh trắng đen, vì nhìn vào những tấm ảnh mộc mạc này, ta được đắm chìm trong dòng chảy của kỷ niệm, là sự kết hợp hài hòa giữa cổ điển và hiện đại".

Tới thời điểm hiện tại, đám cưới của Liêu Hà Trinh và doanh nhân Anh Khoa vẫn nhận được nhiều sự quan tâm từ cư dân mạng. Rất nhiều bình luận bày tỏ sự yêu mến đối với cặp đôi và mong cả hai sẽ sớm đón thêm một thành viên mới trong tương lai gần để gia đình thêm hạnh phúc, viên mãn.