Ốc Thanh Vân thương vú nuôi Lavie vì bị hiểu nhầm là người giúp việc sau khi tận tình chăm sóc mẹ con nữ diễn viên quá cố. 

Mới đây trên trang cá nhân, bạn thân Mai Phương là ca sĩ Trương Bảo Như đăng tải dòng trạng thái dài kể về việc vú nuôi của Lavie tâm sự chuyện buồn vì bị hiểu lầm là người giúp việc và có nhiều người liên lạc nhờ cô đảm nhiệm vị trí này trong gia đình. Trong phần chia sẻ của mình, bạn thân Mai Phương tiết lộ khá nhiều câu chuyện hậu trường vô cùng tình cảm khi vú nuôi Lavie chăm sóc hai mẹ con nữ diễn viên quá cố trong thời gian chống chọi với bệnh tật. 

hình ảnh

Theo đó, bạn thân Mai Phương và cả Ốc Thanh Vân thương vú nuôi Lavie vô cùng vì vú luôn bị hiểu nhầm là người giúp việc. Ca sĩ Trương Bảo Như tâm sự:

Em...Vì một chữ thương... mà bỏ đi công việc ổn định, mức lương khá, có hoa hồng để về chăm sóc bạn tôi khi bạn tôi mắc bệnh nan y. Vì một chữ thương... mà em gần như xa hẳn gia đình hơn 1 năm qua dù nhà em cũng ở Sài Gòn này, Tết em cũng chỉ xẹt về với ba mẹ một tí rồi lại quay trở lại nhà bạn tôi để chăm sóc cô ấy. Vì một chữ thương... mà em sáng - trưa - chiều - tối tất bật với những cử thuốc, những bữa ăn đầy đủ dinh dưỡng, thực đơn 3 bữa khác nhau và tuân thủ đúng chế độ cho người bệnh ung thư.

Vì một chữ thương... mà em không ngại bẩn, ngại dơ lau chùi phân, tắm rửa, bơm thuốc vào hậu môn cho bạn tôi. Vì một chữ thương... mà em nằm ngoài hiên bệnh viện tối ngủ mưa tạt, chuột chạy bò qua chân. Vì một chữ thương... mà em chịu cả những lời đay nghiến, những lời trách móc oan ức và cả những hiểu lầm không đáng có. Và cũng vì một chữ thương... mà em lại quay trở lại sau khi tuyên bố hết duyên với bạn tôi sau vài tháng xa cách để lại chạy vào bệnh viện xắn tay xắn áo thông đít, lau chùi cho bạn tôi... Và vì một chữ thương... Giờ đây em gánh trọng trách hỗ trợ chăm sóc đứa con bạn tôi và tôi biết bạn tôi ở trên cao nhìn xuống cực kỳ an tâm khi thấy con mình được em chăm sóc và dạy dỗ.

hình ảnh

Trương Bảo Như, Mai Phương và vú nuôi Lavie chụp ảnh cùng nhau

Trương Bảo Như cho biết thêm lúc sinh thời Mai Phương cực kì trân quý tình cảm của cặp chị em kề vai sát cánh cùng mình trong những ngày chạy chữa bệnh tật. Nữ diễn viên quá cố luôn tế nhị và trân trọng khi nhắc về vú nuôi của Lavie. Trương Bảo Như viết tiếp:

"Bạn tôi mỗi lần kể về em chưa bao giờ nhắc đến hai chữ giúp việc. Vì cô ấy biết em nhạy cảm lắm và cô ấy cũng biết em vì cô ấy mới trở thành “GIÚP VIỆC BẤT ĐẮC DĨ”. Đôi lần cô ấy muốn công khai về mối quan hệ này, muốn đăng một bài viết cám ơn em và chị em vì những gì hai em đã làm được cho cô ấy. Nhưng em từ chối, em nói điều đó không cần thiết. Và hơn hết em muốn mối quan hệ này nó giữ kín để nó được bền, được lâu.

Hôm qua, em buồn không hẳn vì những tin nhắn đó, vì người ngoài họ không hiểu, và họ thật sự có nhu cầu cần tìm một người giúp việc đàng hoàng tin tưởng, trách nhiệm. Họ nghĩ em là giúp việc và như vậy em quá phù hợp với nhu cầu của họ nên việc nhắn tin cho em cũng không có gì sai vì chẳng qua họ không rõ sự tình nên mặc định em là giúp việc. Nhưng điều em đau lòng là vì em nhìn thấy ánh mắt buồn của ba mẹ em. Em hiểu ba mẹ em thương hai chị em em và muốn hai em được nhìn nhận bằng công việc khác. Tôi viết những dòng này để ai đã và đang quan tâm theo dõi em sẽ hiểu vai trò của em và chị gái em trong gần hai năm qua khi bạn tôi bệnh. Vai trò ấy đi cùng với sự quan tâm, trách nhiệm và cả chịu đựng là đều vì bạn tôi, và cũng chỉ dành riêng cho bạn tôi mà tôi. Mong mọi người hiểu bài viết này không đả kích nghề nghiệp nào hết! Xin cám ơn!".

hình ảnh

Bạn thân Mai Phương và Ốc Thanh Vân thương vú nuôi Lavie vì bị hiểu nhầm là người giúp việc

Phía dưới dòng trạng thái của bạn thân Mai Phương, Ốc Thanh Vân để lại dòng bình luận trân quý tình cảm của hai người bạn trực tiếp chăm sóc đàn em trong khoảng thời gian cuối đời. Bà mẹ 3 con viết: "Cảm ơn - hai tiếng này dành cho hai chị em em là không đủ. Phải là lời biết ơn. Chị Ốc, chị Như, và mọi người mong được đồng hành cùng hai em để thêm chút tình yêu và sức mạnh vì những gì chúng ta cùng hiểu, cùng trải qua. Cũng chỉ vì một từ thương". 

hình ảnh

Chia sẻ của Ốc Thanh Vân phía dưới dòng tâm sự của Bảo Như

Hiện tại, con gái Mai Phương vẫn sống cùng vú nuôi trong thời gian chờ Phùng Ngọc Huy về nước. Trong một số video đăng tải trước đây có thể thấy Lavie rất thân thiết với hai cô vú nuôi, bé cũng thường hay tâm sự nỗi nhớ mẹ với hai cô. 

hình ảnh

Mong rằng Mai Phương sẽ thật an yên ở một nơi xa

Mong rằng, qua dòng chia sẻ Ốc Thanh Vân và bạn thân Mai Phương thương vú nuôi Lavie vì bị hiểu nhầm là người giúp việc, mọi người sẽ hiểu đúng hơn về những tình cảm mà hai cô đã dành đến cho mẹ con Lavie. 

Nguồn tin & ảnh: Tổng hợp