Trước những bình luận kém duyên của dân mạng, nam nghệ sĩ không khỏi bức xúc và lên tiếng đáp trả. 

Sau khi ly hôn bà xã Ngọc Huyền, NSƯT Chí Trung gặp được bạn gái hiện tại là Ý Lan. Tuy không có ý định kết hôn thêm lần nữa nhưng nam danh hài đang trải qua những ngày tháng vô cùng hạnh phúc và viên mãn. Mới đây, nghệ sĩ đình đám khoe ảnh du xuân cùng bạn gái khiến dân tình không khỏi chú ý. 

Theo đó, trên trang cá nhân, "Táo Giao thông" đăng tải ảnh cực tình cảm bên bạn gái khi đi trên thuyền ngắm cảnh hồ Ba Bể. Giữa khung cảnh hữu tình, NSƯT Chí Trung thích thú chia sẻ: "Mọi người đi làm nhé, giờ chúng tớ mới đi chơi xuân!".

hình ảnh

Chí Trung và bạn gái cực tình khi đi du xuân. (Ảnh: FBNV)

Hình ảnh của NSƯT Chí Trung và bạn gái sau khi được chia sẻ đã nhận về rất nhiều lượt yêu thích và chúc phúc của dân mạng. Tuy nhiên, cũng có không ít thành phần để lại bình luận kém duyên dưới khoảnh khắc này khiến nam danh hài không khỏi bức xúc.

Khi bị dân mạng xỉa xói: "Nhìn bề ngoài thì tuyệt đó nhưng nội tâm thì một vợ hai con sẽ hạnh phúc biết bao", Chí Trung đáp trả: "Rắc rối quá em". Đến khi gặp một bình luận khác: "Đi thì đi thôi khoe làm gì cho con nó buồn", nam danh hài thẳng thắn tuyên bố: "Bạn tập trung lo phần đời của mình nhé, bao đồng thế tổn thọ lắm" cùng với đó là rất nhiều lời chê bai mối tình của "Táo Giao thông" và bạn gái. 

hình ảnh

hình ảnh

hình ảnh

hình ảnh

Nhiều dân mạng kém duyên để lại bình luận xỉa xói, mỉa mai cuộc tình của Chí Trung và bạn gái trẻ tuổi khiến nam danh hài không khỏi bức xúc. (Ảnh: Chụp màn hình FBNV)

Trước quá nhiều ý kiến công kích, Chí Trung để lại một bình luận chung thể hiện sự khó chịu ra mặt. Nam nghệ sĩ nổi tiếng bày tỏ: "Đây không phải Fanpage đại chúng mà là trang cá nhân của tôi, nơi chỉ dành cho những anh em, bạn bè cùng tầng văn hóa. Những ai cảm thấy 'non văn hóa so với mọi người', xin đừng quan tâm kẻo thành vạ miệng sinh khẩu nghiệp đấy nhé".

hình ảnh

Chí Trung thể hiện sự khó chịu ra mặt và phải lên tiếng. (Ảnh: Chụp màn hình FBNV)

Năm 2020, NSƯT Chí Trung ly hôn với NSƯT Ngọc Huyền sau gần 40 năm gắn bó. Sau thời gian ly hôn, anh từng trải qua khoảng thời gian khủng hoảng tâm lý và sống một mình nên có nhiều suy nghĩ tiêu cực.

Không lâu sau đó, Chí Trung công khai có tình cảm với Ý Lan và chính thức nói lời yêu bạn gái. Sau khi công khai chuyện tình cảm, nam danh hài cũng thoải mái chia sẻ hình ảnh cùng bạn gái mới trên mạng xã hội. Với những lời đầy tình cảm dành cho cô người yêu kém mình 18 tuổi, nghệ sĩ Chí Trung khiến ai nấy cũng phải ganh tỵ vì ở tuổi 60 mà vẫn thấy anh vui vẻ như đang hồi xuân.

hình ảnh

Nam nghệ sĩ thường xuyên đi du lịch cùng bạn gái, tận hưởng cuộc sống sau khi về hưu. (Ảnh: FBNV) 

Cách đây không lâu, khi khán giả khuyên Chí Trung và bạn gái nên sinh con cho "vui nhà vui cửa" thì nam danh hài cũng vui vẻ phản hồi: "Dạ thôi, chúng em cháu con 2 bên cũng đủ cơ số rồi, còn chút năm cuối đời sống an nhiên thôi ạ".

Từ khi xác nhận chuyện tình cảm với bạn gái kém tuổi, Chí Trung và mối tình của mình vấp phải nhiều phản ứng trái chiều từ dư luận bởi thời gian đầu, nhiều người còn hoài nghi Ý Lan là người thứ 3 làm cuộc hôn nhân 40 năm của nam danh hài tan vỡ. Dù vậy, cả hai vẫn vượt qua sóng gió để cùng tận hưởng niềm vui trong cuộc sống.

hình ảnh

Nam danh hài và người yêu kém 18 tuổi từng vấp phải ý kiến trái chiều khi công khai chuyện tình cảm. (Ảnh: FBNV)

Thế nhưng, khi chia sẻ về tương lai, Chí Trung lại không nói về một đám cưới dù anh thường xuyên khoe hình ảnh hạnh phúc bên bạn gái, thậm chí còn công khai về quê để gặp gỡ người thân Ý Lan. Hiện tại, Chí Trung và bạn gái vẫn ở nhà riêng, chỉ gặp nhau những lúc cần thiết. Cả hai cũng không có dự định cưới xin vì cảm thấy yêu nhau, ở bên nhau thú vị và bền hơn là kết hôn.

Thôi thì cứ tận hưởng cuộc sống hiện tại trước đã, tương lai thì để sau. Vẫn còn khỏe thì cứ yêu thôi, đúng không các mẹ!

hình ảnh

Cặp đôi không có ý định kết hôn dù đang rất hạnh phúc. (Ảnh: FBNV)