Nghệ sĩ Minh Nhí tưởng nhớ cố nghệ sĩ Anh Vũ tròn 1 năm ngày mất. 

Tròn 1 năm ngày mất của đàn em thân thiết, nghệ sĩ Minh Nhí đã đăng tải hình ảnh chụp chung với cố diễn viên Anh Vũ và dòng tâm sự đầy nghẹn ngào về đàn em "tài hoa nhưng bạc mệnh". 

NSND Hồng Vân viếng mộ nghệ sĩ Anh Vũ, nghẹn ngào dặn đàn em tìm gặp và che chở Mai Phương

hình ảnh

Nghệ sĩ Minh Nhí tưởng nhớ cố nghệ sĩ Anh Vũ tròn 1 năm ngày mất

Trên trang cá nhân, nghệ sĩ Minh Nhí gây chú ý khi đăng ảnh cùng cố nghệ sĩ Anh Vũ. Trong ảnh, cả hai vòng tay ôm nhau cùng tạo dáng thân thiết, vui vẻ chụp ảnh. Đặc biệt, Anh Vũ còn diện trang phục truyền thống của Hàn Quốc trong chuyến lưu diễn tại xứ kim chi.

hình ảnh

Minh Nhí và cố nghệ sĩ Anh Vũ lúc sinh thời

Nghệ sĩ Minh Nhí tưởng nhớ cố nghệ sĩ Anh Vũ tròn 1 năm ngày mất: “Một năm rồi em nhỉ? Dịch bệnh nên ở nhà chống dịch không lên thăm em được, hết dịch rồi sẽ lên thăm em hé!”. Đáng chú ý, anh còn tiết lộ thói quen đặc biệt kể từ khi Anh Vũ qua đời: “Bây giờ thành thói quen hễ ăn uống gì anh cũng mời em về dùng. Không biết em có nghe không ta, ở trên trời em hãy an nhiên nha, và nhớ luôn phù hộ sức khỏe cho mọi người hé. Thương!”.

hình ảnh

Cả hai là những người đồng nghiệp thân thiết

Dưới bài viết  Minh Nhí tưởng nhớ cố nghệ sĩ Anh Vũ, Hồng Vân để lại bình luận: “Nhớ…”. Diễn viên Thái Lộc bày tỏ: “Tối bữa trước đó, 9 giờ rồi ảnh vẫn lên phòng tập tuồng với tụi em tới gần 12 giờ, nói không nổi nhưng mà vẫn lên chuốt bài, không thể quên được”. Một khán giả nhắn nhủ: “Rất cảm phục tình bạn của anh Minh dành cho anh Vũ, mong anh Vũ ở nơi nào đó luôn vui vẻ và bình an. Chúc anh Minh được nhiều sức khỏe và luôn mang đến tiếng cười cho mọi người”.

Nguồn tin & ảnh: Tổng hợp