Nam Em vừa thu hút sự chú ý của khán giả khi có những chia sẻ về ca sĩ Hiền Hồ, bày tỏ sự đồng cảm khi cho rằng nữ ca sĩ muốn làm lại từ đầu thì đừng nhìn vào quá khứ của họ.

Có thể thấy từ khi thường xuyên livestream trên mạng xã hội để kiếm thêm thu nhập, Nam Em không chỉ chia sẻ về những điều xảy ra trong cuộc sống của mình, những ồn ào về chồng sắp cưới, những người cô từng gắn bó trong sự nghiệp như Bạch Công Khai, giờ đây cô nàng tiếp tục chia sẻ về những nhân vật vốn không được lòng khán giả vì ồn ào đời tư, đó là nữ ca sĩ Hiền Hồ. Nam Em cho rằng Hiền Hồ dễ thương, ngây thơ giống cô, mong muốn khán giả cho nữ ca sĩ cơ hội để quay trở lại sân khấu.

Những chia sẻ của Nam Em về nữ ca sĩ Hiền Hồ đăng trên Saostar nhận được nhiều quan tâm của khán giả. Theo đó, những ngày gần đây, Nam Em trở thành chủ đề bàn tán của cư dân mạng khi tổ chức những phiên livestream chia sẻ về cuộc sống, người đẹp cũng cho biết việc cô nàng chuyển hướng sang livestream trên nền tảng TikTok chính là để kiếm thêm thu nhập, bởi thời gian qua Nam Em không còn chạy show ca hát nhiều. 

hình ảnh

hình ảnh

Thời gian qua Nam Em thường xuyên livestream để kiếm thu nhập - Ảnh: Ngoisaovn 

Mới đây, cộng đồng mạng đã không ngừng xôn xao trước một chia sẻ của người đẹp Tiền Giang trong buổi phát trực tiếp gần nhất. Cụ thể, Nam Em khiến nhiều người bất ngờ khi nhắc đến Hiền Hồ - nữ ca sĩ hiện đang bị khán giả quay lưng sau ồn ào "anh em nương tựa" trước đó. 

Nam Em cho biết: "Người ta đâu muốn như vậy đâu, giờ người ta cũng muốn quay lại mà, mình đừng nhìn vào quá khứ của người ta nhé. Giờ tôi thấy Hiền Hồ dễ thương, tôi cũng dính drama ngập trời đó có sao đâu, khi nào bạn đó làm lại nhưng sai thêm một lần nữa thì mình trách còn được, lúc đó nói chung bạn cũng bị xui thôi. Bả cũng có phốt, tôi cũng có phốt mà, ai cũng muốn quay đầu là bờ, đâu có ai muốn mình trở thành như vậy đâu. 

Ngày xưa bạn ấy kiểu cũng ngây thơ, bả cũng như tôi, có sao nói vậy. Bình thường người ta tém tém lại, còn bả là sẽ nói luôn". 

Chia sẻ của Nam Em về Hiền Hồ hiện nhận được sự quan tâm mạnh mẽ từ cộng đồng mạng, có thể thấy cô nàng tỏ ra khá đồng cảm với nữ ca sĩ, hy vọng khán giả sẽ cho Hiền Hồ cơ hội làm lại từ đầu. 

Có thể thấy sau ồn ào đời tư, thời gian qua, Hiền Hồ đã liên tục cho ra mắt các sản phẩm âm nhạc để trở lại showbiz. Tuy nhiên, những sản phẩm này không mấy tạo được tiếng vang và sớm chìm vào quên lãng. Những MV ca nhạc mà Hiền Hồ cho ra mắt dù được đầu tư rất hoành tráng và chất lượng nhưng hiệu ứng từ khán giả lại không được như mong đợi. 

hình ảnh

hình ảnh

Nam Em cho rằng Hiền Hồ dễ thương, kiểu ngây thơ - Ảnh: Saostar 

Trong một livestream gần đây nhất, giọng ca Có như không có gây xôn xao khi tiết lộ việc phải điều trị để có thể ngon giấc giai đoạn hậu ồn ào. Hiền Hồ chia sẻ: "Tôi phải điều trị thì mới ngủ được. Uống từ khi chuyện ấy xảy ra là khoảng 2 năm rồi. Tôi rất ok với việc điều trị nha. Tôi cố gắng để sống tích cực chứ không sống trong đống buồn phiền nữa đâu.

Tôi đi điều trị trầm cảm ở một bệnh viện bên quận 3. Lúc đó bác sĩ tâm lý theo sát tôi rất kỹ vì sự việc đợt đó cũng rất là lớn. Ban đầu mình sẽ có những cái nhìn không hay về điều trị trầm cảm. Nhưng khi tìm hiểu rồi thì lại thấy nó cần thiết mọi người ạ".

Trong dịp Tết Nguyên đán, trong khi mọi người về quê, trở về sum họp bên gia đình thì Nam Em buồn bã chia sẻ không dám về vì người thân và bà con ở quê có những bàn tán không hay về cô. Theo Ngoisaovn, mới đây, Nam Em lại có buổi chia sẻ cùng người hâm mộ. Cô bật khóc nức nở và tiết lộ mình không đủ can đảm để trở về quê hương sau khoảng thời gian đối mặt với "sóng gió". Không chỉ thế, cô còn tiết lộ người thân và người quen ở quê có thái độ không ưa ra mặt đối với cô.

hình ảnh

hình ảnh

Người đẹp Nam Em lúc này không xuất hiện ở sân khấu mà dành thời gian livestream - Ảnh: Saostar 

Cô nàng chia sẻ: "Chị nhớ nhà. Quê hương của chị chùm khế chua lắm, không ngọt như mọi người nghĩ đâu. Chị muốn về thắp nhang cho ba thôi nhưng không được về. Bây giờ về quê người ta cười vào mặt chị. Giờ người ta nghe đến tên chị người ta sợ lắm...".

Nam Em cũng sẵn sàng đáp trả những lời bình luận không hay trong những buổi phát trực tuyến của mình. Vào tối 1/2, Nam Em đã phát trực tiếp khi đi siêu thị mua sắm Tết cùng với chồng chưa cưới. Màn lên sóng này của nàng hoa khôi lại gây xôn xao mạng xã hội. Người đẹp gây tranh cãi vì hành động ngồi vào xe dùng để chở hàng để nửa kia đẩy đi. Khi bị chỉ trích về điều này, Nam Em cho biết: "Tôi bị tiền đình thì ngồi xe ổng đẩy đi chứ. Có gì đâu mà khó chịu".

Không chỉ thế, Nam Em còn nhại lại màn bán hàng online của Thái Công. Cô không chịu rời xe đẩy hàng và liên tục dùng biểu cảm nhắng nhít để rao giá từng món hàng cầm trên tay. Chồng chưa cưới của cô cũng hợp sức với người yêu bày trò trên sóng trực tiếp. Hành động của cả hai khiến mọi người không ngừng tranh cãi, để lại nhiều lời bàn tán.

hình ảnh

Chính bản thân Nam Em trong thời gian qua nhận về không ít những lời bàn tán không hay từ mọi người, cho rằng cô nên dành thời gian nghỉ ngơi thay vì livestream nói những điều không đầu không cuối, không có một nội dung cụ thể nào. Không chỉ đắp trả những bình luận trái chiều từ mọi người, giờ đây Nam Em còn bày tỏ sự đồng cảm với những nghệ sĩ có ồn ào đời tư khiến khán giả quay lưng, cho rằng ai cũng có quá khứ, sự việc xảy ra là điều không mong muốn, nên tạo cơ hội để họ quay trở lại sân khấu.