Lê Dương Bảo Lâm xúc động khi vợ sinh quý tử sao bao khó khăn gặp phải. Nhìn bà xã mang nặng đẻ đau, nam diễn viên hài càng thương vợ gấp bội.

Sau 9 tháng 10 ngày, mới đây, bà xã Lê Dương Bảo Lâm đã chính thức hạ sinh quý tử cho chồng khiến gia đình vui mừng khôn xiết. Mặc dù đã sinh đến lần thứ ba, song Quỳnh Quỳnh vẫn vô cùng lo lắng và hồi hộp. May mắn cô có ông xã ở bên quan tâm lo lắng. 

Trên trang cá nhân, Lê Dương Bảo Lâm xúc động khi vợ hạ sinh quý tử. Nam diễn viên vui mừng thông báo con trai chào đời an toàn vào 7h15 phút sáng 3/8, bằng phương pháp sinh mổ. Chứng kiến khoảnh khắc Quỳnh Quỳnh miệng lắp bắp, ông bố ba con không khỏi nghẹn ngào vì thương vợ quá nhiều.  

hình ảnh

Lê Dương Bảo Lâm xúc động khi vợ hạ sinh quý tử. (Ảnh: FBNV)

"Cảm ơn em. 6h30 đưa em vô phòng m.ổ, em nắm chặt tay anh nói rằng 'em sợ quá'. Anh không biết làm gì ngoài những câu an ủi mà những người chồng khác cũng làm: 'Cố lên em, sắp gặp con rồi'...

Vô ca m.ổ anh chứng kiến tất cả mọi thứ em phải trải qua, mắt em nhắm nghiền lại, tay em run, miệng lắp bắp 'anh ơi nắm tay em', tim anh như thắt lại vì thương em.

7h15 bác sĩ ẵm con ra và con bắt đầu khóc, và anh thấy em không còn khóc nữa mà cười rất hạnh phúc. Bác sĩ cho con nằm trên người em, anh cảm nhận được em không còn sợ đau nữa. Em chỉ mải mê nói chuyện với con 'con trai ơi mẹ nè', vừa nói mà nước mắt em vừa rơi, anh hiểu em đang hạnh phúc lắm.

Hôm nay ngày chào đời của con nhưng anh viết status này cho em, người vợ vĩ đại. Sau này con lớn có gia đình, có con, con sẽ hiểu cảm giác này.

Ba sẽ luôn yêu thương và bảo vệ con, nhưng ba sẽ yêu thương và bảo vệ mẹ nhiều hơn. Vì tình yêu của ba đối với con càng lớn, thì ba hiểu tình yêu của mẹ dành cho con bao la như thế nào. Thương em Quỳnh Quỳnh" - Lê Dương Bảo Lâm xúc động khi vợ sinh quý tử.

hình ảnh

Nam diễn viên nghẹn ngào khi chứng kiến những giọt nước mắt của vợ lúc nhìn thấy con chào đời. (Ảnh: FBNV)

hình ảnh

Nam diễn viên gọi bà xã là "người vợ vĩ đại". (Ảnh: FBNV)

Bài viết của nam diễn viên sau khi đăng tải đã nhận được nhiều lượt yêu thích và chúc mừng từ đông đảo dân mạng. Ai nấy cũng gửi lời chúc đến gia đình Lê Dương Bảo Lâm khi chào đón quý tử ra đời, đồng thời thể hiện sự nể phục với Quỳnh Quỳnh khi cô luôn cố gắng hết mình trong công việc dù đã đến ngày sinh nở. Bao nhiêu lời khen ngợi cũng không thể nào diễn tả hết được. 

Hy vọng lần này, bà xã Lê Dương Bảo Lâm sẽ chăm sóc bản thân thật tốt, đừng làm việc quá sức để đảm bảo sức khỏe còn lo cho quý tử. Thời gian qua, Quỳnh Quỳnh đã vất vả nhiều rồi, giờ là lúc dẹp bỏ công việc để nghỉ ngơi thôi. 

hình ảnh

Lê Dương Bảo Lâm tỉ mỉ chăm sóc con trai vừa sinh. (Ảnh: FBNV)

hình ảnh

Quỳnh Quỳnh nên nghỉ ngơi để có sức khỏe để chăm con. (Ảnh: FBNV)