Hứa Minh Đạt xin lỗi vợ và luôn biết ơn Lâm Vỹ Dạ trong suốt 10 năm qua đã bên cạnh anh và các con, hy sinh mọi thứ để cuộc sống gia đình được êm ấm.

Vừa qua, trên trang cá nhân, Hứa Minh Đạt chia sẻ khoảnh khắc tình cảm bên Lâm Vỹ Dạ nhân ngày kỷ niệm 10 năm bên nhau. Nam diễn viên cũng không quên dành những lời ngọt ngào cho bà xã khi nhìn lại chặng đường đã đi qua, có sóng gió nhưng cả hai đã cùng nhau bước tiếp cho đến tận bây giờ.

Hứa Minh Đạt xúc động chia sẻ: "10 năm bên nhau rồi, đôi lúc anh vẩn vơ nghĩ lại về thời chúng ta còn trẻ, còn nhiều mộng mơ, cả anh và em khi ấy chưa có được cuộc sống thoải mái như hiện tại".

hình ảnhHứa Minh Đạt viết những dòng tình cảm cho Lâm Vỹ Dạ nhân kỷ niệm 10 năm yêu nhau.

Trong suốt 10 năm gắn bó, cuộc sống của cả hai không chỉ có màu hồng mà cũng gặp nhiều khó khăn. Nghĩ lại, nam diễn viên cảm thấy có lỗi với Lâm Vỹ Dạ. Chính vì điều này mà Hứa Minh Đạt cũng muốn gửi lời xin lỗi vợ.

"Xin lỗi vì đưa em về sống cùng khi anh còn là chàng thanh niên mới lớn, ngoài hoài bão với nghề, anh chẳng có gì trong tay để nuôi em. Xin lỗi vì có những lúc anh nóng giận, làm em buồn lòng. Xin lỗi vì em đã phải hy sinh mọi thứ, kể cả thanh xuân của mình cho anh và các con" - Hứa Minh Đạt xin lỗi vợ.

Sau những lời xin lỗi chân thành, Hứa Minh Đạt cũng gửi những lời cảm ơn đến bà xã: "Cảm ơn em, đã chấp nhận mọi thứ từ anh, cùng anh vượt qua chặng đường đầy nước mắt và nụ cười. Tuổi trẻ nặng nề như vậy, cảm ơn em đã cùng anh gánh vác. Cảm ơn em đã đem 2 con tới bên anh, để anh thấu hiểu được hai từ: Hạnh phúc và Trách nhiệm".

hình ảnhHứa Minh Đạt xin lỗi vợ vì đã hy sinh cả thanh xuân cho anh và con.

Nam diễn viên hài khẳng định bà xã là người đầu tiên và duy nhất để anh nghĩ tới khi cần tâm sự hoặc vỗ về, an ủi. Ngược lại, anh cũng sẵn sàng xoa dịu những mệt mỏi, căng thẳng của vợ. Hứa Minh Đạt nhắn nhủ: "Nếu một ngày em mệt mỏi với giông tố ngoài kia, anh mong em hiểu rằng anh và các con vẫn ở đây, bên cạnh em".

Khép lại tâm thư, Hứa Minh Đạt nhắn nhủ Lâm Vỹ Dạ: "Chúng ta của sau này sẽ vì nhau, mỗi người một ít, cảm thông cho nhau, bao dung cho người bên cạnh mình, cùng nhau đi thêm 10 năm, 20 năm và đến hết cuộc đời em nhé. Chỉ mong, chúng ta mãi mãi là cặp vợ chồng son".

hình ảnhCặp đôi gắn bó từ những ngày cả hai chưa có gì trong tay.

Sau khi đăng tải, những dòng tâm sự của Hứa Minh Đạt khiến nhiều đồng nghiệp và người hâm mộ không khỏi xúc động. Ca sĩ Đàm Vĩnh Hưng chia sẻ: “Ngôn tình chân thành và không hề có chút hề hước nào như sở trường của cả hai. Thương ơi là thương”. “Chúc mừng hai em, tình yêu là vậy đó, chân thành, giản dị sẽ bền lâu. Hạnh phúc thật nhiều thêm 50 năm nữa nhé” - ca sĩ Hồng Ngọc nhắn nhủ.

hình ảnhGia đình Hứa Minh Đạt - Lâm Vỹ Dạ được nhiều người ngưỡng mộ. 

Hứa Minh Đạt và Lâm Vỹ Dạ kết hôn năm 2010, trải qua 10 năm gắn bó và có với nhau hai cậu con trai kháu khỉnh. Đây là một trong những cặp vợ chồng được nhiều khán giả yêu mến khi hoạt động showbiz. Cặp đôi nghệ sĩ hài này luôn dành cho nhau những hành động và cử chỉ lãng mạn mỗi khi xuất hiện.

Bên cạnh đó, Hứa Minh Đạt còn thường xuyên chia sẻ những hình ảnh và lời nói đầy yêu thương với Lâm Vỹ Dạ trên mạng xã hội. Khi tham gia các chương trình, bỏ qua hình tượng của những nghệ sĩ hài lâu năm, nam diễn viên không ngần ngại dành cho bà xã những cử chỉ ân cần nhưng tinh tế để chăm sóc cho người phụ nữ của mình.

hình ảnhHứa Minh Đạt thường xuyên dành những lời yêu thương cho vợ.

(Nguồn tin & ảnh: Tổng hợp)