Bị mỉa mai đủ đường, chồng Phương Trinh Jolie tuyên bố đanh thép để bảo vệ gia đình mình. Lấy được Lý Bình, nữ diễn viên quả thật có phúc.

Sau đám cưới hoành tráng hồi cuối tháng 4, cuộc sống của Phương Trinh Jolie và Lý Bình nhận được nhiều sự quan tâm của công chúng. Bên cạnh sự ủng hộ, cũng có không ít dư luận đem cuộc hôn nhân của cặp đôi ra mỉa mai, chê bai bởi vốn dĩ từ trước đến nay, việc phụ nữ đã có con lấy trai trẻ không mấy được lòng nhiều người. 

Thậm chí mới đây, khi đăng ảnh nói lời yêu thương vợ, Lý Bình cũng bị mỉa mai "nhà vô phúc khi lấy gái đã có con". Thế nhưng nam diễn viên sẵn sàng đứng lên bảo vệ vợ con, đáp trả một cách đầy văn minh khiến nhiều người phải nể phục. 

hình ảnh

Lý Bình bị mỉa mai "nhà vô phúc vì lấy gái già đã có con". (Ảnh: FBNV)

Theo đó, đăng ảnh tình cảm bên bà xã, Lý Bình nhắn nhủ: "Nếu quay trở lại những ngày ấy, anh vẫn sẽ chọn bông hoa đẹp nhất là em". Câu chuyện đang vui vẻ nhưng bất ngờ nam diễn viên nhận phải bình luận tiêu cực từ một dân mạng. Người này viết: "Lấy gái già mà có con rồi nhìn thấy ớn quá anh Bình ơi. Mình giàu có thì đi tìm trinh nguyên á anh, chứ có tiền mà rước gái già có con thì cha mẹ anh vô phúc".

Trước lời lẽ kém duyên, Lý Bình tuyên bố đanh thép nhưng vẫn đầy lý lẽ thuyết phục: "Sau này có ý kiến thì dùng nick thật bạn nhé. Mình rất muốn xóa bình luận của bạn, vì mình sợ vợ mình đọc sẽ buồn. Nhưng mình sẽ trả lời để ai có ý nghĩ như bạn thì mời đi chỗ khác.

Thứ nhất, việc vợ mình có con đối với mình là một món quà, vì Mia mình xem như con gái, Mia gọi mình là ba Bình. Con gái luôn là niềm vui mỗi ngày của vợ chồng Bình.

Thứ hai, việc bạn nói cưới vợ đã có con là vô phúc, thì bạn đang hạ thấp giá trị phụ nữ, giá trị của một người phụ nữ không nằm ở việc cô ấy đã có con hay không, mà nằm ở tài năng, bản lĩnh, cách cô ấy yêu quý bản thân mình. 

Thứ ba, đừng bao giờ đụng đến gia đình Bình, bạn có thể lướt qua nếu không nói được lời nào tốt đẹp".

hình ảnh

Chồng Phương Trinh Jolie tuyên bố đanh thép để bảo vệ vợ và gia đình. (Ảnh: Chụp màn hình FBNV)

Nhân cơ hội này, Lý Bình cũng đứng ra bênh vực vợ khi cô bị chỉ trích ăn mặc kiệm vải. Nam diễn viên phân trần: "Cảm ơn những bình luận của mọi người. Vợ em trước giờ theo đuổi phong cách sexy, có thể không vừa mắt nhiều người, nhưng mỗi người một quan điểm, một cách sống. Ai thương vợ chồng em thì em cảm ơn, còn không thì cũng không sao".

hình ảnh

Lý Bình nói rõ chuyện Phương Trinh Jolie thích ăn mặc sexy và luôn ủng hộ vợ. (Ảnh: FBNV)

Màn đáp trả antifan và bênh vực vợ của Lý Bình khiến nhiều người khen ngợi. Không ít khán giả cho rằng nam diễn viên là ông chồng ghi trọn điểm 10 vì luôn biết cách bảo vệ gia đình mình trước dư luận. Nếu như Lý Bình cho rằng việc Phương Trinh Jolie có con riêng với anh là một món quà thì với nữ diễn viên, chồng cũng là người đàn ông quý giá mà ông trời đã ban tặng. Dù vợ có bị chê bai thế nào, Lý Bình vẫn luôn nói lời yêu thương bà xã mỗi ngày vì gia đình mới là thứ đáng trân trọng nhất. 

hình ảnh

Lý Bình ghi trọn điểm 10 vì cách bảo vệ gia đình trước dư luận. (Ảnh: FBNV)