Dư luận đổ dồn mọi sự chú ý đến Hà Anh ngay sau khi xảy ra sự cố bị phạt 70 triệu vì ăn mặc phản cảm.

Trước đó, vào đêm chung kết "Hoa hậu Hoàn vũ Việt Nam 2022", Hà Anh từng gây chú ý khi diện áo dài đỏ đính sequin vô cùng nổi bật.

Tuy nhiên, chỉ vài phút sau đó, khán giả liền cảm thấy bức xúc khi bộ trang phục của nữ siêu mẫu lại xuyên thấu đến mức để lộ luôn miếng dán. Nhiều cư dân mạng nhận xét Hà Anh phối đồ gây phản cảm, thậm chí cho rằng cô đang gián tiếp bôi đen hình ảnh đẹp đẽ của chiếc áo dài truyền thống. 

Ngay sau đó, trên trang Facebook cá nhân, siêu mẫu Hà Anh lên tiếng xin lỗi về sự cố không mong muốn và cũng bày tỏ sự xấu hổ khi mang đến những hình ảnh xấu xí này trước công chúng. 

hình ảnh

Hà Anh vội vàng xin lỗi vì diện áo dài xuyên thấu (ảnh MXH)

Mới đây, chiều ngày 22/8, phía cơ quan chức năng đã ra quyết định chính thức về mức xử phạt đơn vị tổ chức Hoa hậu Hoàn vũ Việt Nam với số tiền 70 triệu đồng. Ngoài ra, còn cấm tổ chức bất kỳ cuộc thi sắc đẹp nào trong vòng 9 tháng tới với lý do "người mẫu Hà Anh mặc trang phục phản cảm".

Hiện tại, thông tin đang nhận được rất nhiều sự quan tâm từ phía dư luận. Nhiều khán giả còn đưa ra lời góp ý tới siêu mẫu Hà Anh sau sự cố hớ hênh với "áo dài xuyên thấu".

hình ảnh

Đơn vị tổ chức Miss Universe Vietnam bị phạt 70 triệu vì áo dài xuyên thấu của Hà Anh (ảnh MXH)

Cụ thể, trên trang Facebook của Hà Anh, một tài khoản đã để lại bình luận: "Thực ra không phải tự nhiên nhiều người phản đối vậy đâu Hà Anh. Tất cả nó đều có nguyên do và có nhiều chuyện dẫn đến. Giá như bạn xử lý truyền thông hợp lý hơn. Sai thì mình xin lỗi có gì đâu. Sao cứ phải bao biện rồi đưa ra những lời sến súa. Chúng ta cũng chỉ là những con người bình thường mà ai chắc có lúc mắc sai lầm. Chuyện xin lỗi là chuyện hết sức bình thường bạn ơi.

Ví dụ chuyện áo dài, có thể dưới ánh đèn phản cảm nhưng bạn làm mẫu bao năm chắc bạn cũng phải hiểu điều đó chứ. Ít nhất khi mặc áo dài bạn nên mặc 1 cái áo ngực. Ví dụ như bộ đó bạn mặc áo ngực màu nude chẳng hạn. Nó đẹp lại không loã lồ. Không phải sự khoe nào cũng mang lại cái đẹp bạn ạ. Với mọi người không thích bạn không phải họ xấu tính đi soi mói đâu mà người ta có lý do mà. Bạn cứ nói như tâm hồn bạn đẹp nhưng thực sự 1 người có tâm hồn đẹp người ta không có dìm người khác xuống để nâng mình lên. Mình xin góp ý vậy thôi".

hình ảnh

Nguyên văn lời góp ý của khán giả (ảnh saostar)

Trước lời góp ý chân tình từ khán giả, Hà Anh lập tức lên tiếng khẳng định bản thân và nhà thiết kế đã xin lỗi về vấn đề này. Bên cạnh đó, nữ siêu mẫu còn cho rằng sự cố này cũng chỉ là một tai nạn nghề nghiệp.

"Chắc bạn chưa theo dõi câu chuyện từ đầu rồi. Ngay trong đêm mình và NTK đã lên tiếng xin lỗi dù đây là một sự cố ngoài ý muốn. Chẳng người phụ nữ nào là cảm thấy vui vẻ khi điều này xảy ra với mình cả bạn ạ. Còn chuyện bạn nói làm người mẫu nhiều năm phải biết, không khác gì việc bảo tôi đi xe máy 10 năm nay thành thạo rồi nên nếu bị tai nạn giao thông là do cố tình cả.

Làm nghề gì mà chẳng có tai nạn dù bạn giỏi, hay sành sỏi đến đâu. Bạn là chính trị gia, hay thợ cơ khí, hay bác sỹ, hay công nhân... làm sao có thể luôn lường trước và làm chủ mọi tình huống hả bạn? Việc assume là người mẫu phải biết không khác gì những điều trên", Hà Anh phân trần.

hình ảnh

hình ảnh

Hà Anh đáp trả lại lời góp ý của khán giả (ảnh saostar)

hình ảnh

Bộ trang phục sẽ rất bình thường nếu không có ánh đèn flash (ảnh MXH)

Có thể thấy, những sự cố liên quan đến vấn đề trang phục luôn nằm ngoài dự đoán của những người nổi tiếng, vì thế cũng khó lòng trách cứ họ. Tuy nhiên, đây cũng là ví dụ điển hình cho việc cần phải kiểm tra kỹ lưỡng mọi thứ khi xuất hiện trước công chúng nhằm đảm bảo rằng hình ảnh đó sẽ luôn xanh - sạch - đẹp.