Anh em Hoài Linh đau xót khi ân nhân của gia đình qua đời tại Mỹ giữa mùa dịch bệnh căng thẳng, đọc chia sẻ mà quặn lòng. 

Tin dữ đến với Hoài Linh và gia đình khá nhiều trong thời điểm hiện tại khi con ruột chống chọi với dịch bệnh tại Mỹ, con nuôi bị tai nạn nghiệm trọng. Mới đây, anh em Hoài Linh đau xót khi ân nhân của gia đình qua đời tại Mỹ. 

hình ảnh

Theo đó, Hoài Linh và Dương Triệu Vũ đã cập nhật dòng trạng buồn bã khi hay tin người bác thân thiết qua đời tại Mỹ vì tuổi cao sức yếu. Trong dòng văn tiễn biệt, anh em Hoài Linh đau xót nhớ về ơn cưu mang của người bạn thân thiết của bố mẹ khi cả gia đình sang Mỹ định cư. 

hình ảnh

Gia đình Hoài Linh và người bác quá cố thân thiết

Nghệ sĩ Hoài Linh nghẹn ngào viết:

"Vừa nghe tin Bác đã được Chúa gọi rời khỏi thế gian về với Chúa. Những đau đớn nay đã khép lại, cõi tạm trần gian Bác đã hoàn thành sứ mệnh, thân xác từ cát bụi trả về cho cát bụi. “Chính lúc chết đi, là khi vui sống muôn đời“. Cám ơn Bác đã luôn là nguồn động viên và là người ân nhân lớn của gia đình con. Sự ân cần,lo lắng từ những ngày đầu tiên gia đình con đến định cư tại Orlando, Florida, USA. Hơn thế nữa, gần 60 năm gắn bó với Bố Mẹ chúng con. Từ nay Bố, Mẹ và gia đình chúng con mất đi 1 người ơn, 1 người thân như ruột thịt. Thành kính phân ưu cùng Bác trai, Anh, chị, em và tang quyến. Tạm Biệt Bác. Nhớ mãi nụ cười hiền dịu của Bác... Amen"

hình ảnhDòng chia sẻ của nghệ sĩ Hoài Linh được nhiều đơn vị truyền thông chia sẻ

Nhiều bạn bè đồng nghiệp và khán giả gửi lời động viên và chia buồn cùng anh em Hoài Linh phía dưới dòng tâm sự đau xót. 

hình ảnh

Anh em Hoài Linh đau xót khi người ơn của gia đình qua đời tại Mỹ giữa mùa dịch bệnh

hình ảnh

Ba mẹ Hoài Linh bên người bạn quá cố thân thiết 60 năm qua

Nguồn tin & ảnh: Tổng hợp