Tài khoản hiện tại tôi sử dụng có rất nhiều tiêu chí không

Không phí chuyển khoản liên ngân hàng

Không phí chuyển khoản 24/7 (nhanh) liên ngân hàng

Không phí quản lý tài khoản

Không sử dụng thẻ ATM

Không phí rút tiền tại cây ATM, do mình rút tiền qua App

Không phải để tiền trong tài khoản duy trì số dư

Không sử dụng dịch vụ giấy tờ tốn phí.

Trước khi ngân hàng mình miễn nhiều phí như vậy thì mình cũng tốn khá nhiều phí chuyển khoản và mình phải mở thêm 1 số tài khoản ở các ngân hàng khác để tiết kiệm chi phí chuyển khoản. Dùng được 5 năm thì ngân hàng đổi chính sách và miễn những phí mình kể trên. Sau đó mình đã đóng hết các tài khoản ở các ngân hàng khác để chuyển về tài khoản này giao dịch. Không may mình chuyển công việc, công ty mới yêu cầu chuyển lương qua tài khoản ở ngân hàng khác để tiền lương vào nhanh, thì hàng tháng sau khi nhận lương mình lại chuyển hết tiền sang ngân hàng này để tiết kiệm. phí chuyển khoản. Dù có nhiều ưu điểm như vậy nhưng có 1 điều mình thấy bất tiện là số tài khoản quá dài, mỗi lần muốn gửi số TK đều phải kiểm tra ghi chú để lấy số chính xác.

Mấy bữa trước giãn cách mình có ghé BMbank làm thủ tục nộp tiền, nhân viên có tư vấn họ có chương trình mở tài khoản tại nhà miễn phí và số tài khoản là số điện thoại. Nhưng mình không muốn ở NH lâu nên hối em cứ làm hồ sơ lẹ lẹ, còn tư vấn gì thì gọi hay nhắn tin cho chị. Giờ cững phân vân không biết nên chuyển qua không để cho tiện.

hình ảnh